ชื่อกระทู้: +++++เรื่องเล็กอย่าทำเป็นเรื่องใหญ่+++++

ถูกใจ
    18,374

...กาทิง...กาทิง..จริงๆด้วย.......!!!!
    ...โอย...โอย.......

2. เพื่อนสมาชิกดังต่อไปนี้ ถูกใจ โพสต์ข้อความนี้ของคุณ ยายแม้น

ถูกใจ
    25,296

ช้างงงงงงง กระทิงงงงงงงง โอ้ยๆๆๆๆๆๆๆๆ น่ารักมากกกกกกกกก. น่ารักเหมือนคนข้างๆเล้ยยยยย

ถูกใจ
    25,296

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ยายแม้น อ่านข้อความ
    ....สุดยอดจริงๆท่านอ.ตู่.....
    ....ใหญ่จริง.ๆ....ใหญ่กว่านี้....
    ....ไม่มีอีกแล้ว...!!!!!

...เอ...!!..ช้างงา...หายไปไหนหมด...หนอ..!!!!

ช้างมีงาอยู่ราชรี มาเมื่อไร จาพาไปดู5555

ถูกใจ
    25,296

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Hadida อ่านข้อความ
    ...ท่านพี่ครับ...ช้างงานั้นเห็นเพียงตัวเดียว ตอนราวๆ ตีห้าครึ่ง

ที่เหลือทุกกลุ่มย่อย ไม่มีเลย มีแต่ตัวเมียและช้างรุ่นๆ และช้างเด็กๆ ครับพี่

ราชรีมีอีกตัวงายาวมากๆๆๆ

สถานที่
    พิษณุโลก
    ถูกใจ
    4,148

อ.ตู่ ไม่กลัวช้างบ้างหรือครับ ตัวมันก็ไม่เล็กนะครับ

ถูกใจ
    1,766

... อยากเห็นกระทิงมากๆเลยครับ ... ขอเอาช้างกุยบุรีเมื่อปีกลายมาแจมด้วยนะครับ ^__^...
    Attached Images Attached Images  

8. เพื่อนสมาชิกจำนวน 6 คน ถูกใจโพสต์ข้อความนี้จาก คุณ Turng

Hadida (18th July 2012), Surin (17th July 2012), TOR-HONG (16th July 2012), ยายแม้น (16th July 2012), สาวฮ่องกง (17th July 2012), หมอนข้าง (17th July 2012)

ถูกใจ
    25,032

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Hadida อ่านข้อความ
    .......ที่เขาเข้ามาใกล้ที่สุด ก็ราว ๆ สัก 30 เมตรครับ

30 เมตร หากเป็นนกตัวเล็กๆ ก็ไม่เท่าไหร่ แต่นี่เป็นช้าง ช้างตัวใหญ่ๆ มากันหลายตัว 555 สยอง

30 เมตรเหรอครับาจารย์

ของน้าเติ้ง...เดินเรียงแถวน่ารักจังเลยครับ

สถานที่
    บางกอก
    ถูกใจ
    2,913

โขลงช้างกับฝูงวัวแดงที่อ.ตู่ได้มีโอกาสได้เห็นและถ่ายรูปมาให้ชื่นชมกันเป็นน่าอัศจรรย์ยิ่งนัก
    ป้าโอเพิ่งจะเคยเห็นวัวแดงเยอะเต็มทุ่งขนาดนี้แสดงว่าอุดมสมบูรณ์มากเลยนะค่ะ ขอชมภาพเพิ่มอีกนะค่ะ

ถูกใจ
    18,374

...ท่านพี่ครับ...ช้างงานั้นเห็นเพียงตัวเดียว ตอนราวๆ ตีห้าครึ่ง

ที่เหลือทุกกลุ่มย่อย ไม่มีเลย มีแต่ตัวเมียและช้างรุ่นๆ และช้างเด็กๆ ครับพี่

....ก็สบายใจไปได้เปลาะหนึ่ง...คือ....
    ....ถ้ามีตัวเล็กๆเดินข้างแม่....พลายงาต้องมีแน่นอน...
    ....ไม่งั้นไอ้ตัวเล็กจมูกยาว.....ไม่ได้ออกมาดูโลกแน่นอน...
    ....ก๊อยังแอบดีใจอยู่ลึกๆๆ...ยิ่งได้เห็นจำนวนประชากรของกระทิงกับวัวแดงฝูงนี้ด้วยแล้ว...
    ....ประเทศไทยเรายามนี้....ก็ยังมีอะไรที่น่าภมิใจอยู่บ้าง...ขอบคุณท่านอาจารย์ตู่มากนะจ๊ะ....

ถูกใจ
    1,026

งามจริงๆครับอ.ตู่ - พี่นิ (แล้ว Plover นี่ใครครับ?)
    ไม่ว่านก ว่าช้าง ท่านทั้งสองเก็บภาพได้เนียนสวยจริงๆ นับถือๆ

ผมก็เคยติดต่อจนท.และตั้งท่าจะไปตั้งหลายเดือนแล้ว ก็ยังไม่ได้ไปซะที ยิ่งกว่าอาจารย์อีกครับ..

ถูกใจ
    1

โตจริงๆ ด้วย

ถูกใจ
    6,352

...พี่นิเวส...โตจริงๆ ครับ ตื่นเต้นเลยเวลาเขาเดินมาที่ห้าง

...พี่หมอน...Plover นี่เป็นกิ๊กของผมครับ เจอกันก็อย่าทักนะครับ

...ท่านพี่ยายแม้น...น่าภูมิใจจริงๆ ครับ อยากให้พวกเราไปกันครับ
    เขาอยากให้มีคนไปเที่ยวชม เพื่อป้องกันพวกที่จะเข้ามาล่าช้าง กระทิง
    มีนักท่องเที่ยวเข้าไปจะช่วยได้มากทีเดียวครับ เขาบอกมาครับ

...ป้าโอ...ไปเที่ยวกันเหอะครับ ไปดูด้วยตาตัวเองสนุกมาก ไปเยี่ยมเขาด้วย

...คุณสุรินทร์...ไม่ค่อยกลัวเท่าไหร่ครับ ผมพอมีวิชายูโดกับคาราเต้
    หากมันมาก็อาจจะจับทุ่ม หรือไม่ก็คาราเต้ฟันไปที่ต้นคอ เดี๋ยวมันก็เข็ดเอง

...

15. เพื่อนสมาชิกจำนวน 3 คน ถูกใจโพสต์ข้อความนี้จาก คุณ Hadida

Surin (18th July 2012), ยายแม้น (18th July 2012), ลุงช้างกับป้าตา (18th July 2012)

ถูกใจ
    18,374

...พี่นิเวส...โตจริงๆ ครับ ตื่นเต้นเลยเวลาเขาเดินมาที่ห้าง

...พี่หมอน...Plover นี่เป็นกิ๊กของผมครับ เจอกันก็อย่าทักนะครับ

...ท่านพี่ยายแม้น...น่าภูมิใจจริงๆ ครับ อยากให้พวกเราไปกันครับ
    เขาอยากให้มีคนไปเที่ยวชม เพื่อป้องกันพวกที่จะเข้ามาล่าช้าง กระทิง
    มีนักท่องเที่ยวเข้าไปจะช่วยได้มากทีเดียวครับ เขาบอกมาครับ

...ป้าโอ...ไปเที่ยวกันเหอะครับ ไปดูด้วยตาตัวเองสนุกมาก ไปเยี่ยมเขาด้วย

...คุณสุรินทร์...ไม่ค่อยกลัวเท่าไหร่ครับ ผมพอมีวิชายูโดกับคาราเต้
    หากมันมาก็อาจจะจับทุ่ม หรือไม่ก็คาราเต้ฟันไปที่ต้นคอ เดี๋ยวมันก็เข็ดเอง

...
    ......เก่งจริงๆเร๊ย...อาจารย์เนี่ยะ......
    ......555....

17. เพื่อนสมาชิกดังต่อไปนี้ ถูกใจ โพสต์ข้อความนี้ของคุณ ยายแม้น

Hadida (19th July 2012)

สถานที่
    พิษณุโลก
    ถูกใจ
    4,148

เก่งทุกกกอย่างด้วยครับ คุณยาย

19. เพื่อนสมาชิกจำนวน 2 คน ถูกใจโพสต์ข้อความนี้จาก คุณ Surin

Hadida (19th July 2012), ยายแม้น (19th July 2012)

ถูกใจ
    1,555

ทริปกุยบุรีนี่ป้าแว้ดจด ๆ จ้อง ๆมาหลายทีแล้ว ยังลงไปไม่ถึงกุยซักที เห็นภาพชุดนี้แล้ว คงต้องไปให้ถึงในไม่ช้านี้แน่จ้า ขอบคุณลุงตู่ ป้านิมากเลยนะคะ สำหรับของฝากชิ้นโตวันนี้

21. เพื่อนสมาชิกจำนวน 2 คน ถูกใจโพสต์ข้อความนี้จาก คุณ คุณหญิงกระแตแต้แว้ด

Hadida (19th July 2012), นายจ่อย (19th July 2012)