หน้าที่ 3 จาก 3 หน้า แรกแรก 123
Results 31 to 41 of 41

ชื่อกระทู้: แบล็คบาซ่าที่หนองหญ้าปล้อง

ถูกใจ
    6,114

และ2ภาพหลังสุดนี้ถ่ายได้ที่บ้านมะค่านะครับ

ถูกใจ
    25,037

โอ้ยๆ ต้องบอกว่าสุดยอดแบล็คเลยคร้าบบบบบบบบพี่ยายเพิ้ง&ฅนเดินทาง

ถูกใจ
    1,555

ยายเพิ้งงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง
    แบล็คเลเบิ้ล เอ๊ย แบล็คบาร์ซาร์ของยายเนี่ยของบอดของป้าแว้ดเลยนะ ไม่รู้เมื่อไหร่จะได้สบตามั่ง

ปอลอ...รอไปนอนบ้านไร่ยายเพิ้งอยู่นะ

ถูกใจ
    6,352

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ยายเพิ้ง&ฅนเดินทาง อ่านข้อความ
    เดี๋ยวจะเบื่อกันเสียก่อน ชมนกชมไม้กันดีกว่า ไม่สวยไม่ว่ากันนะ เอาแบบมันๆ แบบที่พี่ตู่ว่าน่ะ
    โดนพาดพิง. "เอาแบบมันๆ" ผมพูดตั้งแต่เมื่อไหร่อ่ะ เอิ้กๆๆๆ

รู้แต่ว่านายคนเดินทางมีความสุขก็แฮปปี้แล้ว มันหรือไม่มันไม่ว่ากัน เอิ้กๆๆๆ

ถูกใจ
    6,352

วานคุณคนเดินทางช่วยสืบทางลับหน่อยดิ ว่าท่านพ่อแก่แม่เฒ่านะเป็นท่านใด

ท่านบอกเป็นนัยๆ ว่าอยู่ใกล้กับแก่งกระจาน ก็น่าจะอยู่แถวๆ เขตอำเภอแก่งฯ หรือเปล่า

ผมเห็นว่าท่านถ่ายภาพได้สวยถูกใจครับ หากรู้จักจะได้ถามท่านว่าท่านใช้อุปกรณ์อะไร

เพราะที่ผมถ่ายมานี่หลายปีก็ยังไม่ไปไหนเลย โทษอุปกรณ์ไปเรื่อย (ฮา)

6. เพื่อนสมาชิกดังต่อไปนี้ ถูกใจ โพสต์ข้อความนี้ของคุณ Hadida

ยายแม้น (12th July 2012)

ถูกใจ
    18,374

....เจ้า..บ้าซาแบ็ก...นี่...กะยายยังต้องคิดดอกเบี้ยทบต้นกันอีกนาน...!!!

....อ.ตู่ขา....พ่อแก่ฯนี่...ยายคิดจนไปฝันเลย....
    ....สภาพแวดล้อม...เหมือนอยู่ใกล้ๆ...แต่มองเท่าไรก็มองไม่เห็น...
    ....เหมือนขนในรูตะหมูก...ยังไงยังงั้นเลย...แฮ่...

8. เพื่อนสมาชิกดังต่อไปนี้ ถูกใจ โพสต์ข้อความนี้ของคุณ ยายแม้น

ตรูดหมึก (12th July 2012)

ถูกใจ
    6,352

...ช่ายแล้วครับท่านพี่...นึกไม่ออก เดาไม่ถูก มึนเค...

ผมชื่นชอบภาพที่ท่านถ่ายมาให้ดูอ่ะครับ สวยมากดูสบายตา เป็นแนวนึงที่ชอบ

นึกไม่ออก เลยไม่ต้องนึกแล้ว คอยดูภาพสวยๆ ต่อไปดีกว่า แล้วกด save อย่างเดียว 555

ถูกใจ
    10,482

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ยายเพิ้ง&ฅนเดินทาง อ่านข้อความ
    เสียงยายเพิ้งบอกยังไม่อยากนอน ให้เอานกมาแถมอีกภาพครับ ยายเพิ้งสั่งขัดไม่ได้เลยต้องตามใจ

อาการแบบเน้ แถวบ้านตรูกหมึกเค้าเรียกกันว่า "เกลียมัว" อ่ะคับ ทั่น !!! คริ คริ

ถูกใจ
    6,114

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Hadida อ่านข้อความ
    วานคุณคนเดินทางช่วยสืบทางลับหน่อยดิ ว่าท่านพ่อแก่แม่เฒ่านะเป็นท่านใด

ท่านบอกเป็นนัยๆ ว่าอยู่ใกล้กับแก่งกระจาน ก็น่าจะอยู่แถวๆ เขตอำเภอแก่งฯ หรือเปล่า

ผมเห็นว่าท่านถ่ายภาพได้สวยถูกใจครับ หากรู้จักจะได้ถามท่านว่าท่านใช้อุปกรณ์อะไร

เพราะที่ผมถ่ายมานี่หลายปีก็ยังไม่ไปไหนเลย โทษอุปกรณ์ไปเรื่อย (ฮา)

ผมก็ม่ายรู้เหมียนกัน จะให้ไปสืบราชการลับที่ไหน ขอแนะนำให้ไปใช้บริการของ CIA. หรือ FBI. เอหรือ KGB. หรือ สก็อตแลนด์ยาดดีน่า อิ อิ อิ.

ถูกใจ
    6,114

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ตรูดหมึก อ่านข้อความ
    อาการแบบเน้ แถวบ้านตรูกหมึกเค้าเรียกกันว่า "เกลียมัว" อ่ะคับ ทั่น !!! คริ คริ

ใครครับ ใครครับ เกียมัว เขาไม่เรียกว่าเกียมัวหรอก เขาเรียกว่าเกรงใจเมียครับ แบบสุภาษิตที่ว่าไม่เกรงใจเมียที่เคารพ คบไม่ได้น่ะ

ถูกใจ
    6,352

...555...พวกเหล่านั้นล้วนเป็นลูกกระจ๊อกของท่านคนเดินทางและยายเพิ้ง

หากท่านไม่สามารถแล้ว ใครไหนเลยจะสามารถ แต่เอาเหอะ เหลือที่พึ่งอีกทางนึง

นอนฝันเอาเองแล้วกัน คืนนี้จะนอนแต่หัววันเลย เอิ้กๆๆๆ เทวดาจะมากระซิบไหมเนี่ย?