ชื่อกระทู้: ...รายงานตัวกันหน่อย..เร๊ว......

ถูกใจ
    3,987

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ UNOHO อ่านข้อความ
    สวัสดีครับ ^^

สมาชิกใหม่มารายงานตัวนะครับ ผมชื่อ เต้ นะครับ

ยินดีต้อนรับครับน้องเต้..
    อย่างที่ยายแม้นบอกละครับ ความสุขมีไว้แบ่่งปัน อย่าขี้เหนียว
    และอย่างที่พี่ตู่ HADIDA ว่ามาครับ ป่วนไปเร่ือย นัยว่าไม่ต้องเปิดกระทู้บ่อยๆ อาศัยกระทู้ชาวบ้านโพสรูปนี่แหละดีแจมกันไปกันไปเร่ือยเป่ือยหนุกๆ คุยกันในกระทู้ เปรียบเสมือน facebook ของ สว. 555
    ..มิตรภาพหลังม่านชัตเตอร์..https://www.facebook.com/Birdjourney group Thailand

2. เพื่อนสมาชิกดังต่อไปนี้ ถูกใจ โพสต์ข้อความนี้ของคุณ นายจ่อย

ถูกใจ
    3,987

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jaray อ่านข้อความ
    ยังไม่ได้รายงานตัวเลย หลายท่านบอกว่าที่นี่เป็นเว็บที่รวมตัวคนดูและถ่ายนกแบบฉบับ สว เผื่อว่าวันข้างหน้าผมเป็น สว ผมจะได้มีความสุขอย่าง สว หลายท่านในนี้ มาฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

มาเรย!..ท่าน สว. จเร
    ..มิตรภาพหลังม่านชัตเตอร์..https://www.facebook.com/Birdjourney group Thailand

4. เพื่อนสมาชิกดังต่อไปนี้ ถูกใจ โพสต์ข้อความนี้ของคุณ นายจ่อย

ถูกใจ
    18,374

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jaray อ่านข้อความ
    ยังไม่ได้รายงานตัวเลย หลายท่านบอกว่าที่นี่เป็นเว็บที่รวมตัวคนดูและถ่ายนกแบบฉบับ สว เผื่อว่าวันข้างหน้าผมเป็น สว ผมจะได้มีความสุขอย่าง สว หลายท่านในนี้ มาฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
    .....สมเด็จวัดระฆังฯ..รุ่นพิมพ์ใหญ่ท่านฯให้เกียรติมาเยี่ยมถึงในเรือน..
    .....มีรึ.!!!....ใครบ้างจะไม่ดีใจ......
    .....นิมนต์ท่านฯ.....เข้ามาถี่ๆเลยนะจ๊ะ...นึกว่าเป็นเรือนท่านฯเองก็แล้วกัน..นะจ๊ะ.....
    .....เป็นขวัญกับบ้านนี้แท้ๆเลยจร้า......สาธุ...สาธุ.....

6. เพื่อนสมาชิกจำนวน 2 คน ถูกใจโพสต์ข้อความนี้จาก คุณ ยายแม้น

นายจ่อย (7th November 2012), ลุงช้างกับป้าตา (6th December 2012)

ถูกใจ
    1,555

ต๊าย ตาย ดีใจจัง บ้านนี้คึกคัก แขกบ้านแขกเรือนมาเยือนขอเป็นสมาชิกหัวกะไดไม่แห้ง สว ไม่ สว บ้านนี้รับหมดจ้า บ้านออกใหญ่โต ยังมีพื้นที่มากมายจ้า
    ป้าแว้ดยินดีนักที่ได้พบเจอน้าเรย์ น้าเต้ น้าป้อม พี่ชัยณรงค์ ในบ้านนี้ (คนสุดท้ายนี้คิดว่าเดาไม่พลาด 555) แปะรูปกันมาเยอะ ๆ นะ ป้านอนตีพุงดูสบายใจเชิ๊บ ไม่ต้องแบกกล้องให้เหนื่อย ฮิ ๆ
    Attached Images Attached Images  

8. เพื่อนสมาชิกจำนวน 2 คน ถูกใจโพสต์ข้อความนี้จาก คุณ คุณหญิงกระแตแต้แว้ด

นายจ่อย (7th November 2012), ลุงช้างกับป้าตา (6th December 2012)

ถูกใจ
    0

สวัสดีจ้า เพิ่งมาจ้า ฝากเนื้อฝากตัวกับห้องนี้ด้วยน้า

10. เพื่อนสมาชิกจำนวน 4 คน ถูกใจโพสต์ข้อความนี้จาก คุณ captainnova

ชัยณรงค์ (7th December 2012), นายจ่อย (7th December 2012), ยายแม้น (7th December 2012), ลุงช้างกับป้าตา (6th December 2012)

ถูกใจ
    18,374

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ captainnova อ่านข้อความ
    สวัสดีจ้า เพิ่งมาจ้า ฝากเนื้อฝากตัวกับห้องนี้ด้วยน้า
    .....กัปปิตัน...มาช้าจัง...
    .....รีบเอารูปมาเสียค่าปรับซะดีๆ....
    .....ยินดีต้อนรับจร้า.......

12. เพื่อนสมาชิกดังต่อไปนี้ ถูกใจ โพสต์ข้อความนี้ของคุณ ยายแม้น

ถูกใจ
    24,442

ขออนุญาตฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ ปกติมีแต่แอบเข้ามาดูครับ แต่เจอยายแม้น ตาโช๊ะ กับน้าโจ้ที่น้ำหนาวเลยขออนุญาตติดสอยห้อยตามมาด้วยคนครับ

14. เพื่อนสมาชิกจำนวน 2 คน ถูกใจโพสต์ข้อความนี้จาก คุณ pittawutt

TOR-HONG (13th December 2012), ลุงช้างกับป้าตา (4th March 2013)

ถูกใจ
    3,987

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pittawutt อ่านข้อความ
    ขออนุญาตฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ ปกติมีแต่แอบเข้ามาดูครับ แต่เจอยายแม้น ตาโช๊ะ กับน้าโจ้ที่น้ำหนาวเลยขออนุญาตติดสอยห้อยตามมาด้วยคนครับ
    ไม่ต้องแอบแล้วน่ะพี่พิฑวัฒน์ เอารูปน้ำหนาวมาเปิดมาแจมโล๊ดเด้อ...

16. เพื่อนสมาชิกดังต่อไปนี้ ถูกใจ โพสต์ข้อความนี้ของคุณ นายจ่อย

ถูกใจ
    24,442

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ นายจ่อย อ่านข้อความ
    ไม่ต้องแอบแล้วน่ะพี่พิฑวัฒน์ เอารูปน้ำหนาวมาเปิดมาแจมโล๊ดเด้อ...
    เดี๋ยวจัดเป็นเครื่องบรรณาการครับนายจ่อย ขอเลือกอันที่พอดูได้ก่อน

18. เพื่อนสมาชิกดังต่อไปนี้ ถูกใจ โพสต์ข้อความนี้ของคุณ pittawutt

ถูกใจ
    24,974

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pittawutt อ่านข้อความ

มายินดีต้อนรับเข้าบ้าน สอ วอ คร้าบบบบบบบ

20. เพื่อนสมาชิกจำนวน 2 คน ถูกใจโพสต์ข้อความนี้จาก คุณ TOR-HONG

pittawutt (13th December 2012), ลุงช้างกับป้าตา (4th March 2013)

ถูกใจ
    24,442

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOR-HONG อ่านข้อความ
    มายินดีต้อนรับเข้าบ้าน สอ วอ คร้าบบบบบบบ
    ขอบคุณคร๊าบบบบ

22. เพื่อนสมาชิกจำนวน 2 คน ถูกใจโพสต์ข้อความนี้จาก คุณ pittawutt

TOR-HONG (13th December 2012), ลุงช้างกับป้าตา (4th March 2013)