หน้าที่ 3 จาก 3 หน้า แรกแรก 123
Results 31 to 35 of 35

ชื่อกระทู้: ฝากเนื้อฝากตัว

ถูกใจ
    6,352

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เสือผอม อ่านข้อความ
    ขอบคุณขอรับที่ระดับปรมาจารย์มาต้อนรับ รู้จักชื่อของท่านตั้งแต่สมัยกะลิงเขียดหางหนาม เบิร์ดแม็กกาซีนเล่มแรกๆแล้วละขอรับ เคยพาเด็กๆไปแก่งกระจานแล้วพบท่านพาทัวร์ดูนกสวีเดนมา ไม่ทราบว่าจะยังจำได้หรือไม่ ปี ๒๕๔๘(ไม่ใช่กระผมมีความจำดีเลิศอะไร เพียงแต่จดบันทึกไว้ขอรับ)
    ...คุณเสือผอมมาไม้หน้าสามแบบนี้ ผมต้องสลบเหมือดแน่นอน

...ปรมาจารย์ที่ไหนกันครับ ด้วยความสัตย์จริง (เรื่องจริงด้วยครับ) ความรู้เรื่องนกที่มีมันไม่ได้รู้จริงอะไรสักเรื่องเลย

...มาภายหลังยิ่งรู้ว่าที่รู้มานั้นมันก็ยังไม่ใช่ว่าจะถูกต้องเสียทั้งหมด ต้องมาเรียนอีกแก้ไขอีก คงแก่เกินที่อยากจะเรียนอีกแล้วครับ

...เอาเป็นว่าคราวหน้าเรียกผมใหม่เหอะนะครับ จะเรื่อกน้อง เรียกอะไรก็ได้ตามสบาย

...ยืนยันนะครับว่ายินดีที่คุณเสือผอมเข้ามาร่วมสนุกกันในนี้ ญาตผู้ใหญ่ในนี้เยอะเลย

...อย่าถือสากันนะครับ ในบ้านนี้กระทู้ใครต่อกระทู้ใครเราชอบเข้าไปป่วนกันทุกกระทู้

...เย้าแหย่กันเล่นตามประสา ภาพสวยหรือไม่สวย ไม่จำเป็นเลย อะไรก็ได้

...เอาภาพมาลงบ่อยๆ เข้ามาคุยกันบ่อยๆ นะครับ เราเหมือนคนวงการเดียวกันครับ

...ผมเข้ามาป่วนกระทู้คุณเสือผอมด้วยนะ 55
    Attached Images Attached Images  

2. เพื่อนสมาชิกจำนวน 4 คน ถูกใจโพสต์ข้อความนี้จาก คุณ Hadida

Surin (6th May 2013), TOR-HONG (7th May 2013), ยายแม้น (6th May 2013), เสือผอม (6th May 2013)

ถูกใจ
    18,374

......พระคุณครูบาอาจารย์.....
    .....ไม่มีใครลืมหรอกคร่า...อาจารย์ขา......
    .....เทอดทูนไว้.....เป็นศิริมงคลกับชีวิตจร้า.......
    .....สาธุ....
    ....ว่าแต่ท่านอาจารย์.....ครานี้ท่านอ.หายไปยาวเลย...
    ....คิดถึงนะคร๊า....

4. เพื่อนสมาชิกจำนวน 2 คน ถูกใจโพสต์ข้อความนี้จาก คุณ ยายแม้น

TOR-HONG (7th May 2013), เสือผอม (6th May 2013)

ถูกใจ
    1,555

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Surin อ่านข้อความ
    ไม่ยอม...ไม่ยอม.....อยากเจอเสือหิว...
    เอ่อ...ป้าไม่ใช่เสือ แต่หิวตลอดเลยอ่ะ ไม่รู้เปงงัย น้าสุรินทร์ว่าป้าผิดปกติป่าว

ปอลอ...ชอบเขาลายใหญ่จังเลยค่ะ พี่เสือผอม ยินดีต้อนรับนะคะ เจอกันก็ทักกันบ้างละกัน..

6. เพื่อนสมาชิกจำนวน 3 คน ถูกใจโพสต์ข้อความนี้จาก คุณ คุณหญิงกระแตแต้แว้ด

TOR-HONG (7th May 2013), ยายแม้น (6th May 2013), เสือผอม (6th May 2013)

ถูกใจ
    21,780

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Hadida อ่านข้อความ
    ...คุณเสือผอมมาไม้หน้าสามแบบนี้ ผมต้องสลบเหมือดแน่นอน

...ปรมาจารย์ที่ไหนกันครับ ด้วยความสัตย์จริง (เรื่องจริงด้วยครับ) ความรู้เรื่องนกที่มีมันไม่ได้รู้จริงอะไรสักเรื่องเลย

...มาภายหลังยิ่งรู้ว่าที่รู้มานั้นมันก็ยังไม่ใช่ว่าจะถูกต้องเสียทั้งหมด ต้องมาเรียนอีกแก้ไขอีก คงแก่เกินที่อยากจะเรียนอีกแล้วครับ

...เอาเป็นว่าคราวหน้าเรียกผมใหม่เหอะนะครับ จะเรื่อกน้อง เรียกอะไรก็ได้ตามสบาย

...ยืนยันนะครับว่ายินดีที่คุณเสือผอมเข้ามาร่วมสนุกกันในนี้ ญาตผู้ใหญ่ในนี้เยอะเลย

...อย่าถือสากันนะครับ ในบ้านนี้กระทู้ใครต่อกระทู้ใครเราชอบเข้าไปป่วนกันทุกกระทู้

...เย้าแหย่กันเล่นตามประสา ภาพสวยหรือไม่สวย ไม่จำเป็นเลย อะไรก็ได้

...เอาภาพมาลงบ่อยๆ เข้ามาคุยกันบ่อยๆ นะครับ เราเหมือนคนวงการเดียวกันครับ

...ผมเข้ามาป่วนกระทู้คุณเสือผอมด้วยนะ 55
    ขอบคุณอีกครั้งขอรับ ภาพสวยได้บรรยากาศป่าไผ่อีกด้วย

8. เพื่อนสมาชิกจำนวน 2 คน ถูกใจโพสต์ข้อความนี้จาก คุณ เสือผอม

TOR-HONG (7th May 2013), ยายแม้น (7th May 2013)

ถูกใจ
    21,780

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ คุณหญิงกระแตแต้แว้ด อ่านข้อความ
    เอ่อ...ป้าไม่ใช่เสือ แต่หิวตลอดเลยอ่ะ ไม่รู้เปงงัย น้าสุรินทร์ว่าป้าผิดปกติป่าว

ปอลอ...ชอบเขาลายใหญ่จังเลยค่ะ พี่เสือผอม ยินดีต้อนรับนะคะ เจอกันก็ทักกันบ้างละกัน..
    ขอบคุณขอรับ บรรยากาศบ้านนี้อบอุ่นดีจัง

10. เพื่อนสมาชิกจำนวน 2 คน ถูกใจโพสต์ข้อความนี้จาก คุณ เสือผอม

TOR-HONG (7th May 2013), ยายแม้น (7th May 2013)