PDA

View Full Version : ครั้งแรก...กระจอกๆ

Turng
20th July 2012, 07:47 PM
วันนี้เสร็จภารกิจเร็วกว่าปกติ ก็เลยกลับถึงบ้านเร็วกว่าปกติ
เห็นน้องๆกระจอกบ้านสิบกว่าตัว กำลังกินอาหารอย่างเอร็ดอร่อย
ก็เลยถ่ายน้องนกกระจอกบ้านๆมาโพสคร้าบ :377:

ยายแม้น
20th July 2012, 09:24 PM
.....มีที่ให้อาหารนกด้วย...ดีจัง..
.....เด๋ว...จอกก็ไปพาเพื่อนๆมาให้..พี่เติ้ง..ถ่ายให้ชุ่มปอดไปเร๊ยยยย...!!!!

.....นกทุกชนิดมีความสวยงามอยู่ในตัวเองทุกตัว......
.....ไม่เชื่อลองถ่ายดูดิ่...อิอิ......

.....ดูอย่างในกระทู้นี้...เป็นต้น....
.....ค้านยายหน่อยซิ...ว่ามันไม่สวย...55555

.....ขอบคุณพี่เติ้ง..ที่เอาภาพสวยๆมาฝาก.....จร้า....เอาอีกนะ...:014-Bow:

Turng
20th July 2012, 10:42 PM
...ขอบคุณครับท่านยายแม้น... :014-Bow:

... พอดีเมื่อสองอาทิตย์ก่อนไปเชียงใหม่ ว่างๆเลยไปเดินหาซื้อที่ให้อาหารนกครับ
ลองทำตามที่อาจารย์ตู่เคยแนะนำ แขวนไปแขวนมา วันแรกๆไม่มีนกวนเวียนเข้ามาเลย
เกือบสองอาทิตย์ มันถึงได้มาลองสำรวจ พอถึงวันนี้มันมารุมกันเลยครับ
แย่งกันเสียงดังเจี๊ยวจ๊าวไปหมด ^__^...

ลุงช้างกับป้าตา
21st July 2012, 05:49 AM
...ขอบคุณครับท่านยายแม้น... :014-Bow:

... พอดีเมื่อสองอาทิตย์ก่อนไปเชียงใหม่ ว่างๆเลยไปเดินหาซื้อที่ให้อาหารนกครับ
ลองทำตามที่อาจารย์ตู่เคยแนะนำ แขวนไปแขวนมา วันแรกๆไม่มีนกวนเวียนเข้ามาเลย
เกือบสองอาทิตย์ มันถึงได้มาลองสำรวจ พอถึงวันนี้มันมารุมกันเลยครับ
แย่งกันเสียงดังเจี๊ยวจ๊าวไปหมด ^__^...

กระจอกของเติ้งสวยงามมากครับ ลองๆแขวนกล้วยน้ำว้าอีกอย่าง ทีนี้เต็มบ้านเลย ลงอีกเยอะๆๆนะคร๊าบ:377::377:

ยายแม้น
21st July 2012, 07:52 AM
http://allcrafts.net/woodworking/birdhouses.htm
https://www.google.co.th/search?q=bird+feeder+craft&hl=th&prmd=imvns&tbm=isch&tbo=u&source=univ&sa=X&ei=Dv8JUMusOY_irAfC8JjJCA&ved=0CFYQsAQ&biw=1600&bih=748

....ชอบมากๆเลยจร้า...ที่ให้อาหารนกแบบธรรมชาติ.....
....ตามลิ้งค์ด้านบน....มีแบบสวยๆหลายแบบ...ทำเองได้...
....รีสอร์ทของพี่เติ้ง...ยายว่าน่าจะทำได้หลายที่ทีเดียวนา..
....สร้างธรรมชาติที่น่ารักให้ผู้มาใช้บริการ.....ดูดีออก....ซิมิ๊ส์..ซิมิ๊ส์
....แนะนำนะจ๊ะ.....(..ไม่แพง..ทำเอาเองก็ได้...ไม่มีอะไรเสีย....มีแต่ได้...อิอิ...):emotion_SorrySJ_Shi
(...ยายวุ่นวายไปป่าวเนี่ยะ...หุหุ...)

21st July 2012, 08:37 AM
นกบ้านธรรมดาๆ เติ้งถ่ายมาได้สวยมาก

21st July 2012, 08:38 AM
ขอบคุณยายนะที่เอาลิงค์บ้านนกมาฝาก ถูกใจมากเลยกะลังหาดูอยู่พอดี

TOR-HONG
21st July 2012, 10:48 AM
:f6eb47d3::f6eb47d3:ขอบคุณครับยายเดี๋ยวลองทำไว้ให้เจ้านกน้อยๆน่ารักๆมาเกาะ แล้วถ่ายแบบน้าเติ้งบ้างดีกว่า อิอิ:088::088:

ยายแม้น
21st July 2012, 02:01 PM
...เอาใจช่วย...
...และยินดีแทนนกทุกตัวเร๊ย....:emotion_SorrySJ_Shi