PDA

View Full Version : ขอแวะเข้ามาเยี่ยมๆมองๆ

พ่อแก่แม่เฒ่า
2nd July 2012, 06:11 PM
ได้ยินข่าวว่ามีเว็ปใหม่ๆของชาวดูนกวันหยุด เลยขออนุญาติเข้ามาเยี่ยมชมด้วยนะครับ แต่จะขอเข้ามาชมอย่างเดียวคงไม่เหมาะ ขออนุญาตินำนกเข้ามาแบ่งปันกันหน่อยนะครับ

2nd July 2012, 06:14 PM
ว้าทำไมไม่มีรูปนกล่ะ งั้นเอาใหม่

2nd July 2012, 06:18 PM
ขออีกซักภาพนะครับ เกรงใจเพื่อนๆน่ะ

Hadida
2nd July 2012, 07:11 PM
ยินดีมากครับที่เข้ามาเยี่ยมเยือนและนำภาพสวยๆ มาให้ได้ดูอีกด้วย

สวยมากครับ สวยจริงๆ ภาพนกกินปลีบนดอกไม้ ผมเองยังไม่เคยได้ถ่ายภาพแบบนี้เลย

ขอบคุณมากครับ

2nd July 2012, 07:23 PM
ขอบคุณ ท่าน HADIDA ที่เข้ามาให้กำลังใจครับ ใช่ท่านอาจารย์พินิจหรือเปล่าครับ ได้ยินชื่อท่านมานานแล้วครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ มีอะไรจะแนะนำ ช่วยชี้แนะด้วยนะครับ

2nd July 2012, 07:29 PM
งั้นก็เอานกมาฝากอีกตัว นกที่แก่งกระจานนะครับ

2nd July 2012, 07:54 PM
ไม่รู้ว่าจะทำให้เพื่อนๆชาวดูนกรำคาญหรือเปล่า ขออนุญาตินำมาลงอีกหนึ่งตัว นะครับ

คุณหญิงกระแตแต้แว้ด
2nd July 2012, 08:39 PM
ไม่รู้ว่าจะทำให้เพื่อนๆชาวดูนกรำคาญหรือเปล่า ขออนุญาตินำมาลงอีกหนึ่งตัว นะครับ

สวยคมขนาดนี้ มีหรือจะรำคาญ มีแต่จะชอบน่ะไม่ว่า ..เนอะลุงตู่ เนอะ...มาเถอะค่ะ มาอีกบ่อย ๆ สงสารคนเฝ้าบ้านอย่างป้าแว้ดเหอะ ตอนนี้อาศัยนั่งดูของลุงป้าน้าอา จนเลนส์จะขึ้นราแล้วจ้า...
:f6eb47d3:

Turng
2nd July 2012, 08:47 PM
สวยมากครับ สีแดงจัดจ้านมากเลยครับ ^^

TOR-HONG
2nd July 2012, 08:57 PM
:014-Bow:มาสวัสดีและยินดีต้อนรับ แล้วก็แอบมารับของฝากจากพ่อแก่แม่เฒ่า (http://www.birdholiday.com/forums/member.php?34-พ่อแก่แม่เฒ่า)ด้วยคร้าบบบ:6f428754::6f428754:

นายจ่อย
2nd July 2012, 09:24 PM
มาเยี่ยมเยียนพร้อมของฝากดิดไม้ติดมือมาด้วย..ต้องขอบคุณหลายๆ

:014-Bow:อย่ากระนั้นเลย ถือโอกาสชวนมาอยู่ด้วยกันเลยนะครับ มีผู้หลักผู้ใหญ่อยู่ด้วยหลายคนอบอุ่นดี:gadget:

Hadida
3rd July 2012, 09:55 AM
ขอบคุณ ท่าน HADIDA ที่เข้ามาให้กำลังใจครับ ใช่ท่านอาจารย์พินิจหรือเปล่าครับ
ได้ยินชื่อท่านมานานแล้วครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ มีอะไรจะแนะนำ ช่วยชี้แนะด้วยนะครับ

........

อย่าเรียกผมอาจารย์เลยครับ ฟังแล้วมันจั๊กกะเดียมยังไงไม่รู้ เพราะผมยังไม่รู้จริงอะไรสักเรื่อง

ที่รู้ก็แบบครึ่งๆ กลางๆ ยังต้องเอาไปกรองกันอีกด้วย เรียกเป็นชื่อ Hadida เฉยๆ ก็ขอบพระคุณมากแล้วครับ

ส่วนเรื่องจะให้แนะนำชี้แนะ เรื่องนี้หนักเลย ก็เพราะผมพาเพื่อนๆในห้องนี้หลายคนออกทะเลจนเขาเข็ดกันแล้ว (ฮา)

ผมขอแนะนำท่านอาจารย์ต่อหงษ์เลยครับ ท่านนี้ของแท้แน่นอนครับ รับประกันความไม่ผิดหวัง

เอาภาพมาลงเรื่อยๆ นะครับ ผมและท่านอื่นๆ จะเฝ้าชมครับ สวยมากสวยน้อยไม่สำคัญ เอาสนุกสุขใจเป็นหลัก เพื่อนมาก่อนรูป

Hadida
3rd July 2012, 02:50 PM
:b210e58c:.......คิดถึงแก่งกระจาน ไม่ได้ไปเยี่ยมนานแล้ว ขออนุญาตเอาภาพนกมาสนุกด้วยคนนะครับ

ตัวนี้ไปทีไรก็เจอ แต่ไม่เคยได้ภาพแบบใกล้ๆ สักครั้ง แต่ละครั้งถ้าไม่สูงเกินไปก็มุดในต้นไม้ :154218d4:

หนึ่ง
3rd July 2012, 03:12 PM
เห็นชุดนี้แล้วต้องบอกว่า สอบผ่านเลยครับ ไปรับใบประกาศได้ที่ น้ากั๋น ครับ อิ อิ :talk:

ยายแม้น
3rd July 2012, 05:35 PM
.....พ่อแก่แม่เฒ่า...เล่นชุดนี้มา...หงายผึ่งตกกะไดลงใต้ถุนไปเลยจร้า.....
.....อย่างนี้ไม่ต้องมาเกรงอกเกรงใจใครแล้วนะจ๊ะ.....
.....เรื่อง..รำคาญ..นี่ก็อาจจะมีบ้าง...นะจ๊ะ....!!!

.....รำคาญที่..ลงน้อยไปน่ะค่ะ..!!...ของสวยงามของพ่อแก่ฯขนาดนี้....
.....สร้างความรำคาญได้เยอะ......เพราะจ้องคอยดูกันตาเป็นมัน...!!!!
.....เอามาลงเยอะๆ.......ก็คงจะหายรำคาญไปได้โขที่เดียว.....อิอิ...

:014-Bow:...ยินดีต้อนรับนะคร๊า......
...ดอกดาหลา..กับเบิร์ดฯสีเหลืองเนี่ยะ.....ดูคุ้นๆ...ขอบคุณค่ะ...:014-Bow:

TOR-HONG
3rd July 2012, 08:04 PM
........

อย่าเรียกผมอาจารย์เลยครับ ฟังแล้วมันจั๊กกะเดียมยังไงไม่รู้ เพราะผมยังไม่รู้จริงอะไรสักเรื่อง

ที่รู้ก็แบบครึ่งๆ กลางๆ ยังต้องเอาไปกรองกันอีกด้วย เรียกเป็นชื่อ Hadida เฉยๆ ก็ขอบพระคุณมากแล้วครับ

ส่วนเรื่องจะให้แนะนำชี้แนะ เรื่องนี้หนักเลย ก็เพราะผมพาเพื่อนๆในห้องนี้หลายคนออกทะเลจนเขาเข็ดกันแล้ว (ฮา)

ผมขอแนะนำท่านอาจารย์ต่อหงษ์เลยครับ ท่านนี้ของแท้แน่นอนครับ รับประกันความไม่ผิดหวัง

เอาภาพมาลงเรื่อยๆ นะครับ ผมและท่านอื่นๆ จะเฝ้าชมครับ สวยมากสวยน้อยไม่สำคัญ เอาสนุกสุขใจเป็นหลัก เพื่อนมาก่อนรูป

:154218d4:เดี๋ยวผมก็พาลงบ่อโคลนกันพอดีครับอาจารย์:5c745924:

นายจ่อย
3rd July 2012, 08:25 PM
บ่อโคลน..ออนเซ็นแบบญี่ปุ่น..มันน่าตามไปลงน่ะเพ่

4th July 2012, 06:09 PM
ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ เพื่อนๆที่เข้ามาให้กำลังใจ พี่พินิจ(ขออนุญาติเรียกพี่ก็แล้วกันนะครับ รู้สึกอบอุ่นดี) พี่ยายแม้น พี่อาจารย์ต่อ หงษ์ พี่คุณหญิงกระแตแต้แว้ด พี่จ่อย พี่หนึ่ง
พี่ผู้ใหญ่มา พี่FAT TIGER พี่MYLADYRABBIT ตลอดจนเพื่อนๆท่านอื่นๆที่เข้ามาชม ผมมีความรู้สึกดีๆที่พี่ๆและเพื่อนๆให้กำลังใจ รวมถึงรู้สึกเกรงใจที่เข้ามาแย่งพื้นที่ของท่านอื่นๆไป แต่เมื่อมีกำลังใจแล้วก็ขอนำนกที่รักมาฝากกันต่อนะครับ

4th July 2012, 06:12 PM
ส่วนใหญ่ก็จะนกที่แก่งกระจาน นะครับเพราะขับรถไม่ไกลนะครับ

4th July 2012, 06:15 PM
นกที่อื่นก็พอมี แต่นานๆจะมีโอกาสได้ไปสักครั้ง

4th July 2012, 06:19 PM
สุดท้ายแล้วครับ เดี๋ยวเพื่อนๆจะว่าเอา ขอบคุณครับ

4th July 2012, 06:20 PM
สุดท้าย ของ สุดท้าย

PLOVER
4th July 2012, 07:53 PM
แจ่มๆทั้งนั้นเลยค่ะ รอชมต่อไปนะคะหวังว่าจะได้ชมในเร็ววันนี้:072-Applaus90-90:

ลุงช้างกับป้าตา
4th July 2012, 08:00 PM
ไม่มาเยี่ยมอย่างเดียวแต่มีของฝากที่ถูกใจมาให้ด้วย สวยๆทั้งนั้นเลยขอบคุณนะคะพ่อแก่แม่เฒ่า มาเยี่ยมบ่อยๆนะจ๊ะ แล้วอย่าลืมเอาของฝากมาเยอะๆนะ

4th July 2012, 08:19 PM
ต้องขอขอบคุณท่าน PLOVER ซึ่งก็ไม่รู้ว่าเป็นแม่หญิงหรือผู้บ่าว รวมถึงลุงช้างกับป้าตา ที่เข้ามาให้กำลังใจ เลยนำนกแก่งมาฝากนะครับ

ยายแม้น
4th July 2012, 08:29 PM
:014-Bow:.....พ่อแก่ฯ.....ท่าน...!!
.....แต่ละภาพของพ่อแก่ฯ.....ใครไม่เซฟไว้ละก้อ...!!!
.....จะมานั่งเสียใจทีหลัง....จะว่ายายไม่เตือน.....

.....Professional......อ่านว่า...โปรเฟรชชั่นแน่ล.......
.....ขอคารวะ....ดีใจที่ พ่อแก่ฯเอาภาพงามๆ..มาให้ลูกหลานได้ชม..
...ขอบคุณจริงๆ...เอามาลงอีกเถอะนะ......พ่อแก่ฯ....บนแก่งฯของดีเยอะแยะ....
...นึกว่าเป็นบุญตาของลูกหลาน...55555...นะจ๊ะ..:014-Bow:

ยายแม้น
4th July 2012, 08:43 PM
...ยายเอานกแก่ง..มาขายสวน...กะพ่อแก่ฯ.....ด้วยตัวนึงนะจ๊ะ....
...อาศัยกะทู้พ่อแก่ฯ...คงไม่ว่านะจ๊ะ......
...มีอะไรต้องปรับปรุง..บอกได้เลยนะจ๊ะ..ภาพจะได้สวยๆกะเค๊ามั่ง...งัย..!!!.
(.....ภาพสวยสู้พ่อแก่ไม่ได้...อย่าว่านะคร๊า..อิอิ...)

4th July 2012, 09:08 PM
ใครจะไปว่าเล่าครับพี่ยายแม้น ขอบคุณครับที่ได้รู้จัก มีอะไรช่วยแนะนำด้วยครับ ขอถือโอกาสนี้ นำนกที่เขาใหญ่มาฝากพี่ยายแม้นด้วยนะ

ยายแม้น
4th July 2012, 09:49 PM
...ขอบคุณมากนะคร๊า.....พ่อแก่ฯ...
...เข้ามาให้ถี่ๆเลยนะคร๊า..............
...อยู่ใกล้ๆผู้ใหญ่...ยายรู้สึกรู้สึกอบอุ่นดีจัง...!!!.

...จะรอนะจ๊ะ...พ่อแก่ฯ......

Hadida
4th July 2012, 09:56 PM
วันนี้แวะเข้ามาเยี่ยมดู 3 รอบแล้ว รอบนี้รอบที่4

ไม่ทราบว่าท่านพ่อแก่แม่เฒ่าอายุเท่าไรแล้ว แต่ต้องเดาว่าต้องกว่า 60 แล้ว เพราะใช้ชื่อเล่นว่าพ่อแก่แม่เฒ่า. 55

ผมขออนุญาตเรียกสั้นๆตามท่านพี่ยายแม้นที่ผมเคารพเรียกแล้วกันนะครับ พ่อแก่ฯ ฟังแล้วอบอุ่นดี

ภาพที่สวยๆ ที่ผมได้เห็นมา ทั้งท่านอาจารย์ต่อหงษ์ ทั้งท่านพี่ยายแม้น และเพื่อนๆ อีกหลายท่าน ผมก็ว่างามล้ำแล้ว

แต่ภาพของพ่อแก่ฯ. นับว่าสวยไม่น้อยหน้าจริงๆ. แนวภาพแบบนี้ผมก็ชอบมากด้วย แต่ผมเองยังพัฒนาไปไม่ถึง

หากว่างหรือพอมีเวลา เอาภาพมาฝากอีกนะครับ เข้าใจว่าเพื่อนๆ ในเวปนี้จะยินดีมากๆ

ไม่ว่ากันนะครับหากจะเอาภาพมาร่วมสนุกกันในกระทู้ 55. บ้านนี้จะแปลกกว่าที่อื่นตรงนี้แหละครับ

เราชอบเข้ามาป่วนเล่นกัน แล้วก็คุยกันยาววววๆๆๆๆ 55

ขอบคุณมากสำหรับภาพสวยๆ นะครับ

หนึ่ง
5th July 2012, 08:45 AM
เข้ามาดูอีกที โอ้กระทู้ยาวจัง ปรับนิดปรับหน่อย ลองมันไปเรื่อยๆหลายๆแนว หนุกๆ :A_045:

TOR-HONG
5th July 2012, 10:22 AM
บ่อโคลน..ออนเซ็นแบบญี่ปุ่น..มันน่าตามไปลงน่ะเพ่

:088:.....:b6b25dc6::b6b25dc6::b6b25dc6::b6b25dc6:........:088:

TOR-HONG
5th July 2012, 10:29 AM
:088:ขอบคุณครับพ่อแก่(เรียกตามยาย)แต่ละภาพสวยๆทั้งนั้นเลยครับ เอามาลงอีกเยอะๆนะคร้าบ.... :088:

นายจ่อย
5th July 2012, 11:36 AM
:Tadah:
http://www.youtube.com/watch?v=ZGwx2rOQSnM

ดอกดาหลา...จำได้ว่าจ่อยเคยกินกับช้าวยำอ่ะครับพ่อแก่ฯ:emotion_SorrySJ_Shi

หนึ่ง
5th July 2012, 05:56 PM
มารอดูนาก้าบ :A_045:

5th July 2012, 07:24 PM
ในเมื่อเพื่อนๆ เรียกร้องก็ขออนุญาติพี่ๆ นำมาให้ชมกันเล่นๆอีกนิดหน่อย

5th July 2012, 07:30 PM
ไม่สวยก็อย่าว่ากันนะครับ พี่ยายแม้น พี่พินิจ พี่ต่อ พี่หงษ์ รวมถึงทุกท่านที่ไม่ได้เอ่ยนามครับ

5th July 2012, 07:33 PM
ส่งท้ายของวันนี้ นะครับ เป็นนกที่เขาใหญ่เหมือนเดิม ขอบคุณทุกๆท่านนะครับที่ให้กำลังใจ

หนึ่ง
5th July 2012, 08:02 PM
ว้าว ! 2 ภาพสุดท้ายสวยมากเลยจ้า เห็นแล้วเด๋วต้องไปแงะออกมาดูบ้างแระ :A_045:

ยายแม้น
5th July 2012, 08:13 PM
:014-Bow:....ได้ชมของสวยของงาม...ใครจะกล้าต่อว่าพ่อแก่ฯ....ล่ะก๊า....????
....มีแต่มานั่งน้ำลายยืด..หยดแหมะๆ...!!...รออยู่จออยู่เป็นทิวแถว.....
....ยายว่าพ่อแก่ฯ.....ต้องบรรลุโสดาบันแล้วแน่นอน....ถึงสวยหยาดปานนั้น.....!!..
(ยายอยากถ่ายได้แบบพ่อแก่ฯมั่งอ่ะ...ช๊อบชอบ...แต่มือไม่ถึงอ่ะ...เส้า..)

....พ่อแก่ฯจ๋า......มีอะไรดีๆ...ก็งัดเอาออกมาให้ลูกๆหลานได้ชมป็นบุญตาเถอะนะจ๊ะ.....
....นึกว่าเอาบุญ.....ยายว่าพ่อแก่ฯ....ช่วยสงเคราะห์หน่อยเหอะ....สงสารเด็กๆมันน่ะ..!!.
....มีนกแก่งฯใกล้บ้านพ่อแก่ฯ.....กะเขาใหญ่.....เองหรา..????

....ฮือๆ...อยากดูนกมหาเทพมั่งอ่ะ..!!!..นะ..นะ..พ่อแก่ฯ..นะ..นะจ๊ะ...!!!
....อย่าให้เด็กๆคอยเก้อ..นะจ๊ะ.....นะ..นะ....
:014-Bow:

TOR-HONG
5th July 2012, 08:21 PM
:emotion_SorrySJ_Off:emotion_SorrySJ_Off:emotion_SorrySJ_Offสวยงามจริงๆเลยคร้าบบบ......เห็นด้วยกับยาย 100%เลยก๊าบ:af48944b::af48944b:

หนึ่ง
5th July 2012, 08:28 PM
อ้าว ไปไหนแระคร้บ แฟนๆมารอกันตรึมแว้ว แงะเอานกบ้านเจ้าภาพมาลงสักภาพนะก้าบ เอิ้ก เอิ๊ก

TOR-HONG
5th July 2012, 09:17 PM
:6f428754:ชอบปลีกล้วยเกาะดอกเบิร์ด คห.39จังเลยพี่หนื่ง น่ารักมากเลยครับ

:emotion_SorrySJ_Offเมื่อวานแวะไปกินก๋วยเตี๋ยวแถววัดฯมาเลยถือโอกาสแวะเข้าไปดูและก็เก็บภาพเจ้าตัวนี้มาฝากครับ:emotion_SorrySJ_Off

หนึ่ง
5th July 2012, 10:38 PM
:6f428754:ชอบปลีกล้วยเกาะดอกเบิร์ด คห.39จังเลยพี่หนื่ง น่ารักมากเลยครับ

:emotion_SorrySJ_Offเมื่อวานแวะไปกินก๋วยเตี๋ยวแถววัดฯมาเลยถือโอกาสแวะเข้าไปดูและก็เก็บภาพเจ้าตัวนี้มาฝากครับ:emotion_SorrySJ_Off

สวยจริงๆเลยพี่ต่อ-หงษ์ :Onion11:

..............................................................

เอามาฝากเจ้าของกระทู้อีกสักภาพ ไปนอนแระ

ยายแม้น
6th July 2012, 07:32 AM
......นกพ่อแก่ฯ กะ นกพี่หนึ่ง.......
......สวยงามไรที่ติจริงๆ...
......ทำไง?....จะได้ดูของสวยของงามบ่อยๆน๊า....
......มาเยี่ยมมาเยียนถี่ๆหน่อยนะคร๊า...คิดถึงนะคร๊า..พ่อแก่ฯ...
......เอ่ยคำพ่อแก่ฯ...แล้วรู้สึกอบอุ่นยังงัยไม่รุ๊....จริงนะ..!!

.....เอาจาบคาหัวเขียวมาฝากเจ้าของกระทู้..แบบพี่หนึ่งมั่ง....
.....เด๋วน้อยหน้า...อิอิ....
(...แต่ความงามยอมแพ้..นะจ๊ะ.....บอกไว้ก่อน...งุงิงุงิ..)

ยายแม้น
6th July 2012, 08:00 AM
...ยายเพิ่งมาพินิจ..(..ไม่ใช่..อ.ตู่ที่เคารพนะค๊ะ...อย่าเข้าใขผิด..กรณีนี้เป็นคำ กริยา..จ้ะ)..
:Tadah:...หัวข้อกระทู้ของพ่อแก่ฯ.....ดูท่านตั้งกระทู้เกรงอกเกรงใจ..ยังงัยไม่รุ๊....."ขอแวะเข้ามาเยี่ยมๆมองๆ".....
...คุณพ่อแก่ฯขา......ไม่ต้องด้อมๆมองๆหรอกนะคร๊า....มันดูเหมือนห่างไกลจัง.....

...เดินแบบไม่ต้องถอดรองเท้าย่ำขึ้นมาบนเรือนได้เลยนะคร่า....ลูกๆหลานๆทั้งน๊าน...
...ดูอบอุ่น..กันเองดีจะตายไป....อย่าเกรงอกเกรงใจกันเลยจ้า....ขึ้นมาเถอะ..
...น้ำท่า..ยายให้ไอ้โก๊ะ..ไอ้แกละ..มันตักใส่ขันเตรียมไว้แล้ว.....นะจ๊ะ....

ยายเพิ้ง&ฅนเดินทาง
6th July 2012, 08:47 AM
...น้ำท่า..ยายให้ไอ้โก๊ะ..ไอ้แกละ..มันตักใส่ขันเตรียมไว้แล้ว.....นะจ๊ะ....

งั้นยายเพิ้งกะตาฅนเดินทาง ฝากพ่อดอกมะลิ ใส่ในขันน้ำด้วยนะจ๊ะยาย
จะได้ให้พ่อแก่แม่เฒ่าท่านดื่มให้ชื่นใจไงจ๊ะ
:emotion_SorrySJ_Shi:emotion_SorrySJ_Shi

ตรูดหมึก
12th July 2012, 06:10 PM
ภาพสวยมากเรยยย ค้าบบบบบ.....:072-Applaus90-90:

ว่าแต่ พ่อ(ก็)แก่ แม่(ก็)เฒ่า เนี่ย ใคร " หง่อม" กว่ากันอ่ะ อิ อิ ... :f6eb47d3::f6eb47d3:

nr8118
13th July 2012, 10:14 AM
..... ชอบ ชอบ สวยทุกภาพเลย .....