PDA

View Full Version : สวัสดีครับ...มาเป็นสมาชิกด้วยคนครับ...

Chawanruay
10th July 2013, 11:22 AM
ชื่อ "ตุ้ย" ครับ

ตามอ่านมาตั้งแต่ Fotofile ครับ... เป็นโหมด Read Only ครับ...
ยังไม่มีอุปกรณ์ครับ...แต่เคยเป็นช่างภาพกีฬานานมากแล้วครับ...

จะกลับมาถ่ายภาพอีกครั้ง...คิดถึง...ตอนนี้สนใจอยากถ่ายภาพนกและธรรมชาติครับ...
แต่ยังไม่มีพรรคพวกที่ถ่ายแนวนี้ด้วยกัน... จึงอยากทำความรู้จักเอาไว้ก่อน...ครับ

ประกอบกับ...ลูกยังเล็ก...จึงยังไม่มีโอกาสที่เหมาะสมที่ไปร่วมทริป
ตอนนี้เริ่มเก็บเงินแล้วครับ...ไม่น่าเกินสิ้นปีหน้าครับ...

ฝากเนื้อฝากตัวครับ...

ตุ้ยครับ

Hadida
10th July 2013, 11:35 AM
:th_106_:

.....สวัสดีครับคุณตุ้ย..บ้านน้อยหลังนี้ยินดีต้อนรับนะครับ

.....เป็นเกียรติอย่างสูงที่มาร่วมสนุกกัน ในนี้ก็มีแต่มือสมัครเล่น ล้อเล่นกันสนุกไปตามประสา

.....ทราบจากแจ้งว่าเป็นนักถ่ายภาพกีฬา หากมีเทคนิคอะไรที่จะแนะนำก็จะขอบคุณมากนะครับ

.....เรื่องภาพที่จะเอามาลง เอามาลงได้สารพัดเลยนะครับ

.....ไม่จำเป็นต้องเป็นก...สวยไม่สวยก็ไม่สำคัญอีกเช่นกัน

.....เอาว่าเราชอบภาพของเราเป็นใช้ได้แล้ว

.....ยินดีนะครับ

Chawanruay
10th July 2013, 11:46 AM
โอ้ว...มาเร็ว...เคลมเร็ว..แท้

ความรู้เรื่องนกนี่...เหมือนเรียน ก.ไก่ ใหม่เลยครับ...โง่มาก...จำไม่ได้ซักทีว่า นี่นกอารายยยยย
ยังต้องขอความรู้จากอาจารย์อีกเยอะครับ...

ส่วนเรื่องเทคนิคการถ่ายกีฬานี่...แค่ต้องรู้เกมส์และต้องเดาเหตุการณ์ล่วงหน้าก่อนครับ...(ถ่ายเจ็ทสกีครับ) แต่คงใช้ไม่ได้กับถ่ายนกครับ...
ถ่ายกีฬานี่ ขึ้นอยู่กับจังหวะเจ๋งๆ ครับ... แต่ก็ลืม ๆ ไปหมดแล้วครับ...

ภาพสมาชิกที่นี่...สวยงามกันทั้งนั้นเลยครับ...
เห็นแล้ว..อดใจไม่ได้...เลยอยากกลับมาครับ...

Hadida
10th July 2013, 12:11 PM
:av11:

.....ความรู้เรื่องนกนี่ช่างหัวมันเหอะครับ รู้แค่ไหน เอาแค่นั้น อยากรู้เพิ่มก็ค่อยๆว่ากันไปที่ละหน่อย

.....ฟังจากอธิบายการถ่ายกีฬามานี่ื คิดว่าเอามาใช้กับการถ่ายภาพนกได้สบายทีเดียว เดาใจนกเหมือนกัน haha

.....ส่วนเรื่องภาพที่บอกว่าสวยๆนั้น หากเอาไปเทียบกับบ้านอื่น บ้านนี้สวยน้อยที่สุด เลยไม่ค่อยมีใครอยากเข้ามาเล่นด้วย ฮือๆๆ

.....อดใจไม่ได้...แสดงว่าอาการหนักแล้ว...ต้องเยียวยาสถานเดียว...ต้องระวังด้วยครับ

.....เป็นแล้วหายยาก...อาการจะหนักไปเรื่อย...ยังไงก็เอาใจช่วยนะครับ..ขอให้หายไวๆ :cool::cool::cool:

pittawutt
10th July 2013, 01:37 PM
ยินดีต้อนรับด้วยคนครับ ต่อไปเพื่อนๆในบอร์ดนี้อยากเห็นภาพแอ็คชั่นสวยๆ ประเภทตีลังกา ถลาลม เหมือนเจ็ทสกีก็เป็นได้
:072-Applaus90-90::072-Applaus90-90::072-Applaus90-90:

Chawanruay
10th July 2013, 02:57 PM
ถึงบ้านหลังนี้จะเล็ก... แต่ดูอบอุ่นดีครับ...

อาการตอนนี้... เริ่มคัน ๆ จนเกือบเป็นสังคังแล้วครับ (คันมานานแล้ว...)

ลูกคนที่สอง...เพิ่งออกได้สามเดือนครับ... อีกซักพักคงแอบไปแจมทริปได้บ้าง...

มีปัญหามาถามนิดครับ... ความเร็วในการโฟกัสของเลนส์ จำเป็นมากมั๊ยครับสำหรับการถ่ายนก...

คุณหญิงกระแตแต้แว้ด
10th July 2013, 03:38 PM
แหมป้ามารับเกือบไม่ทันแน่ะ (กลัวยายแม้นแซงคิวอ่ะ)
ยินดีต้อนรับนะค้า....:014-Bow:
มาถ่ายทอดวิชาเล่นเจ๊ทสกีด้วยได้ปะน้า ถ่ายรูปอย่างเดียวไม่มันอ่ะ
เอารูปมาลงไวไวนะคะ ลูกยังเล็กก้อกะเตงเข้าป่าได้ค่า..
ดูแต่คุณพี่ไอ้จุกซี กระเตงไปกระเตงมา ตอนนี้เจ้าจอมป่วนมันแบกกล้องนำหน้าพ่อแว้ว....

TOR-HONG
10th July 2013, 05:22 PM
:emotion_SorrySJ_Off:emotion_SorrySJ_Off:emotion_SorrySJ_Offมาสวัสดีและมายินดีต้อนรับด้วยสองคนคร้าบพี่ตุ้ย......มาหลังป้าหน่อยไม่เป็นไร ยกให้ซักวัน :f6eb47d3::f6eb47d3::f6eb47d3:

ลุงช้างกับป้าตา
10th July 2013, 09:22 PM
​บ้านเล็กๆหลังนี้ยินดีต้อนรับพี่ตุ้ยนะคะ

Chawanruay
10th July 2013, 10:54 PM
6985
ขอบคุณทุกการต้อนรับครับ...

มาลงรูปที่เคยถ่ายไว้นานแล้วครับ...

Chawanruay
10th July 2013, 11:08 PM
รูปนี้ ถ่ายง่าย ๆ ครับ.. แค่มีขาตั้งกล้องกับรีโมทครับ

6986

Chawanruay
10th July 2013, 11:13 PM
รูปนี้...ถ่ายเหมือนรูปเมื่อกี้...ถ่าย 4 รูปแล้วซ้อนใน PS ไม่ถึงนาทีครับ...
6987

เสือผอม
11th July 2013, 12:16 AM
มาต้อนรับด้วยคนครับ ถ่ายภาพกีฬาฝีมือไม่ธรรมดาแน่ๆ ผมเป็นคนหนึ่งที่รักกีฬาเข้าขั้นบ้า ขณะที่พิมพ์นี่ก็นั่งดูฟุตบอลหญิงชิงแชมป์แห่งชาติยุโรปอิตาลีกับฟินแลนด์ถ่ายทอดสดอยู่ครับ:f5f49335:

ยายแม้น
11th July 2013, 07:25 AM
.....ยินดีต้อนรับพี่ตุ้ย....นะคร๊า....
.....บ้านหลังนี้เล็กๆ....แต่เป็นบ้านแห่งความสุขจร้า...
.....ประตูไม่ล็อคกลอน...ผลักเข้ามาเลย....
.....อะไรที่เป็นความสุข...ใส่เข่ง..โยนเข้ามาได้เลยจร้า....
.....ไม่ได้เฉพาะเจาะจงว่าต้องนก...อย่างเดียวนะเฟ้ย...ม่ายช่าย..ๆ....
.....หมู..เห็ด..เป็ด..ไก่..ช้าง..ม้า..วัว..ควาย..ลิง..ค่าง..บ่าง..ชนี..ฯดอกไม้...ผีเสื้อ..มาโคร...แลนด์..Portrait...กีฬา...ฯลฯ...ฯลฯ
.....จาระไนไม่หมด....เอาเป็นว่า...อันไหนเป็นความสุขของท่าน..ท่านเอาลงมาเร๊ย..
.....จะมียกเว้นบ้างก็...ก็...รูป...รูป...เอ่อ..เอ่อ..น่ะ..!!!!.ไม่ได้นะจ๊ะ......
.....แต่....มีข้อแม้นินึงนะ....ว่า....!!!...
.....เข้ามาแล้ว...ต้องมาถี่ๆนะ...
....ไม่งั้นคิดถึงน่ะ...อิอิ

ยายแม้น
11th July 2013, 07:41 AM
...พูดก้อพูด...นะ...!!!
...ตั้งแต่เปิดบอร์ดนี้ขึ้นมา...ยายยังไม่เคยเห็น...ภาพกีฬา...ซักกะภาพเลย....
...แอบดีใจเนี่ยะ.....คริ...คริส์...

...ปอลอ...คห.# 11-12.....ทำไงอ่ะ....
....เจอกัน..สอนยายมั่งดิ่...นะ..นะ....พี่ตุ้ยน๊า...(อ้อน)

นายจ่อย
11th July 2013, 07:52 AM
เรื่องของเรื่องก็คือว่าจ่อยชอบ เจ เจตริน อะครับ "อ๊ะๆๆ อ้าว อ่ะ อาว ท่านทางจะเอาไม่อยู่ ก็มันอยากดูภาพเจ็ทสกีอ่ะ" :af48944b::emotion_SorrySJ_Shi

ยายแม้น
11th July 2013, 08:15 AM
เรื่องของเรื่องก็คือว่าจ่อยชอบ เจ เจตริน อะครับ "อ๊ะๆๆ อ้าว อ่ะ อาว ท่านทางจะเอาไม่อยู่ ก็มันอยากดูภาพเจ็ทสกีอ่ะ" :af48944b::emotion_SorrySJ_Shi

.....ชอบมากมั๊ย...พี่ทิด...!!!
.....ชอบมาก...จะได้ให้ ป้าอ้วน....ไปสู่ขอ.....อิอิ....
:emotion_SorrySJ_Shi:emotion_SorrySJ_Shi:emotion_SorrySJ_Shi:emotion_SorrySJ_Shi
....อารมณ์...ประมาณนี้น่ะ....ที่อยากได้......

TOR-HONG
11th July 2013, 09:42 AM
.....ยินดีต้อนรับพี่ตุ้ย....นะคร๊า....
.....บ้านหลังนี้เล็กๆ....แต่เป็นบ้านแห่งความสุขจร้า...
.....ประตูไม่ล็อคกลอน...ผลักเข้ามาเลย....
.....อะไรที่เป็นความสุข...ใส่เข่ง..โยนเข้ามาได้เลยจร้า....
.....ไม่ได้เฉพาะเจาะจงว่าต้องนก...อย่างเดียวนะเฟ้ย...ม่ายช่าย..ๆ....
.....หมู..เห็ด..เป็ด..ไก่..ช้าง..ม้า..วัว..ควาย..ลิง..ค่าง..บ่าง..ชนี..ฯดอกไม้...ผีเสื้อ..มาโคร...แลนด์..Portrait...กีฬา...ฯลฯ...ฯลฯ
.....จาระไนไม่หมด....เอาเป็นว่า...อันไหนเป็นความสุขของท่าน..ท่านเอาลงมาเร๊ย..
.....จะมียกเว้นบ้างก็...ก็...รูป...รูป...เอ่อ..เอ่อ..น่ะ..!!!!.ไม่ได้นะจ๊ะ......
.....แต่....มีข้อแม้นินึงนะ....ว่า....!!!...
.....เข้ามาแล้ว...ต้องมาถี่ๆนะ...

:154218d4::154218d4::154218d4:คือว่าไอ้รูป รูป รูป รูปอันเนี่ยมันเป็น รูป รูป รูป รูปอะไรเหรอคร้าบบบบ :377::377::377:

TOR-HONG
11th July 2013, 09:45 AM
รูปนี้...ถ่ายเหมือนรูปเมื่อกี้...ถ่าย 4 รูปแล้วซ้อนใน PS ไม่ถึงนาทีครับ...
6987

:d33561e9::d33561e9::d33561e9::d33561e9:พี่ตุ้ยแยกร่างได้ด้วย:kiddy::kiddy::kiddy::kiddy: จะแยกร่าง จะแยกร่าง:kiddy::kiddy::kiddy::kiddy:

Chawanruay
11th July 2013, 11:20 AM
ตอนถ่ายให้สมาคมเจ็ทสกี...
ไม่ทันพี่เจครับ...ทันแต่เปิ้ล นาคร...

รูปการแข่งขัน...คงไม่เหลือมาถึงตอนนี้แล้วครับ...
Harddisk เจ๊ง...หลายรอบแล้วคร้าบบบบบ...
อีกอย่าง...ถ่ายงานมา..ถึงเป็นงานของสมาคมฯ...เลยไม่ค่อยได้เก็บภาพไว้ครับ...

Chawanruay
11th July 2013, 11:23 AM

รูปอะไรเหรอยาย... หนุ่ม ๆ ล่ำ ๆ เหรอ... เห่อๆๆๆๆๆ เอาป่าวๆๆๆ

jeab fu
11th July 2013, 12:47 PM
ยินดีต้อนรับด้วยคนครับ เป็นเพื่อนกัน เป็นเพื่อนกัน birdholiday เริ่มโตขึ้นๆดีใจครับ

11th July 2013, 05:03 PM
ได้ยินว่ายายแม้นอยากเห็นภาพกีฬา
ป้าแว้ดมีกีฬาแบบนี้ที่บ้านอ่ะ...เท่มากเลยนะ ออกตัวได้ห้านาที เป็นแบบภาพที่สองเลย
น้าตุ้ยมาถ่ายเจ๊ทสกีเลย มาเลย ๆๆ ๆ :70bff581: :70bff581: :70bff581:

Chawanruay
11th July 2013, 06:27 PM
เจ็ทรุ่นนี้... หลายตังค์นะครับ...

แต่ผมชอบแบบสกียืนครับ... มันส์กว่า..แต่ใช้แรงเยอะ

ยายแม้น
11th July 2013, 08:10 PM
ได้ยินว่ายายแม้นอยากเห็นภาพกีฬา
ป้าแว้ดมีกีฬาแบบนี้ที่บ้านอ่ะ...เท่มากเลยนะ ออกตัวได้ห้านาที เป็นแบบภาพที่สองเลย
น้าตุ้ยมาถ่ายเจ๊ทสกีเลย มาเลย ๆๆ ๆ :70bff581: :70bff581: :70bff581:

....หะทีแรกก็หลงดีใจ...ว่าได้ดู เบื้องหลังการถ่ายทำหนัง...เรื่อง ไอ้ขวัญ-อีเรียม...ที่คลองแแสนแสบ...
....อ้าว...!!!!.........ว๊าย....!!!!....หมูตกน้ำ....นี่หว่า..!!!!...:emotion_SorrySJ_Off:emotion_SorrySJ_Off:emotion_SorrySJ_Off:emotion_SorrySJ_Off

ยายแม้น
12th July 2013, 08:11 AM
.....ยายว่า......
.....เรามาเปลี่ยนแนวถ่ายกันบ้าง...ก็คงดีเหมือนกันนะ......
.....เดินผ่านไป...ผ่านมา..นับครั้งไม่ถ้วน......เลยไปโหม๊ด......!!!

.....อาวุธก็พร้อม...กระสุนก็พร้อม....ขาทรายแข็งแรงกว่าของพวก Sniper ซะอีก....
.....พี่ตุ้ย...มาจุดกระแส....ดีจัง...ขอบคุณนะคร๊า....

Chawanruay
12th July 2013, 09:57 AM
อยากจะลองไปถ่ายการแข่งขันเจ็ทสกีกันมั๊ยครับ...

เห็นว่า..จะมีแข่งที่ฉะเชิงเทราปลายเดือนนี้...
เดี๋ยวผมไปขออนุญาตให้ครับ...

พอดีรู้จักกับผู้จัดการแข่งขันครับ...

Chawanruay
12th July 2013, 10:11 AM
27-28 ก.ค. สนาม 4 ที่ฉะเชิงเทราครับ...ตรงกับวันเสาร์-อาทิตย์พอดี...

สนมั๊ยครับ... รับได้..ไม่เกิน 10 คนละกัน...

TOR-HONG
12th July 2013, 10:52 AM
:av11::av11:ผมรอเซฟภาพพี่ตุ้ยได้เปล่าคร้าบบบบ นะๆ:emotion_SorrySJ_Off:emotion_SorrySJ_Off:emotion_SorrySJ_Off

ยายแม้น
12th July 2013, 11:17 AM
27-28 ก.ค. สนาม 4 ที่ฉะเชิงเทราครับ...ตรงกับวันเสาร์-อาทิตย์พอดี...

สนมั๊ยครับ... รับได้..ไม่เกิน 10 คนละกัน...

......ขอบคุณมากเลยคร่า......น้ำจัยไมตรี..สุดๆไปเร๊ย...
......แต่...ยายว่ายน้ำไม่เป็น...อ่ะดิ่...ฮิฮิ....

.......รอดูรปพี่ตุ้ย...ดูจะเข้าท่ากว่า...นา...ว่าม๊ะ....ซิมิส์..ซิมิ๊ส์.....:014-Bow:

Chawanruay
12th July 2013, 11:23 AM
:av11::av11:ผมรอเซฟภาพพี่ตุ้ยได้เปล่าคร้าบบบบ นะๆ:emotion_SorrySJ_Off:emotion_SorrySJ_Off:emotion_SorrySJ_Off

อูยยยยยยยย... ผมเลิกถ่ายเจ็ทสกีมาเกือบสิบปีแล้วครับ...

แต่ยังรู้จักคนในอยู่ครับ... ถามไว้เผื่อว่าอยากจะไปถ่ายกัน...
แต่ไม่ได้ไปถ่ายเองครับ... พาไปได้ครับ...

Chawanruay
12th July 2013, 11:30 AM
......ขอบคุณมากเลยคร่า......น้ำจัยไมตรี..สุดๆไปเร๊ย...
......แต่...ยายว่ายน้ำไม่เป็น...อ่ะดิ่...ฮิฮิ....

.......รอดูรปพี่ตุ้ย...ดูจะเข้าท่ากว่า...นา...ว่าม๊ะ....ซิมิส์..ซิมิ๊ส์.....:014-Bow:

รูปยายถ่าย...ดูแล้วสบายตาดีครับ...
รุ่นระดับยายแล้ว...ตีโป่งกันเป็นทุกคน...ไม่จมแน่ ๆ ครับ...

แต่ผมอยากเห็นยาย...ใส่ "บิกินี่" ให้ดู..เป็นบุญตาฮ่ะ...

กร๊ากกกกกกกกกกก

TOR-HONG
12th July 2013, 01:02 PM
รูปยายถ่าย...ดูแล้วสบายตาดีครับ...
รุ่นระดับยายแล้ว...ตีโป่งกันเป็นทุกคน...ไม่จมแน่ ๆ ครับ...

แต่ผมอยากเห็นยาย...ใส่ "บิกินี่" ให้ดู..เป็นบุญตาฮ่ะ...

ดูด้วยยยยยยยย

12th July 2013, 08:19 PM
ดูด้วยยยยยยยย

ป้าจองแถวหลังสุดนะ แบบว่าอยากดู แต่กัวกุ้งยิงอ่ะ :6f428754: :6f428754:

Namdam
13th July 2013, 12:48 PM
ป้าจองแถวหลังสุดนะ แบบว่าอยากดู แต่กัวกุ้งยิงอ่ะ :6f428754: :6f428754:

ดูด้วยคนครับ...แต่ขออยู่หลังคุณหญิงฯ อีกที..ใส่แว่นกัน.....ด้วย 55555

ผมก็สมาชิกใหม่...เข้ามาก่อนพี่ตุ้ยหน่อยนึง...ขออภัยมาต้อนรับช้า..ที่โหล่เลยย....ยินดีต้อนรับครับ

ยายแม้น
15th July 2013, 05:34 AM
[QUOTE=Chawanruay;11274]รูปยายถ่าย...ดูแล้วสบายตาดีครับ...

[/QUO..
....ใจคอ....จะเอากันอย่างนั้นเลยหรา...???
.....โห......!!!!
.....อายเค้า....น่า...!!!
.....ยาย...ปูนนี้ไม่มีอะไรเหลือให้ดูแว๊ว....อิอิ..
.....ถ้าป้าแว๊ดก็ไม่แน่....นะ...555..ซิมิส์..ซิมิส์

15th July 2013, 09:58 PM
[QUOTE=Chawanruay;11274]รูปยายถ่าย...ดูแล้วสบายตาดีครับ...

[/QUO..
....ใจคอ....จะเอากันอย่างนั้นเลยหรา...???
.....โห......!!!!
.....อายเค้า....น่า...!!!
.....ยาย...ปูนนี้ไม่มีอะไรเหลือให้ดูแว๊ว....อิอิ..
.....ถ้าป้าแว๊ดก็ไม่แน่....นะ...555..ซิมิส์..ซิมิส์

ย้าย ย ย ย อย่าพูดเล่นน่า...
เดี๋ยวป้าเอาจริงนะเฟร้ยยยยย :70bff581:

TOR-HONG
19th July 2013, 04:53 PM
:Onion19::Onion19::Onion19::Onion19::Onion19::Onion19: