PDA

View Full Version : ฝากเนื้อฝากตัว

เสือผอม
28th April 2013, 10:03 PM
สวัสดีขอรับ กระผมมีโอกาสได้เจอกับหญิงชรานามยายแม้นที่กลางไพรเขาใหญ่ ได้รับการชักชวนให้เข้ามาอยู่เรือนหลังนี้ ด้วยความประทับใจในอัธยาศัยไมตรีของยายแม้นและน้องสาวที่ได้ทักทายพูดคุยกับกระผม ธรรมดาแล้วไม่ค่อยมีใครยอมทักทายคนหน้าตาเหมือนเสือบ้านนอกสมัย ไอ้เสือเอาวา...อย่างกระผมหรอก เลยตัดสินใจมาขออยู่ด้วย แต่กระผมคงไม่มีภาพสวยๆมาอวดใครดอกนะขอรับ เพราะไม่มีทั้งอุปกรณ์และฝีมือ ภาพนี้จากอุปกรณ์ล้าสมัย ถ่ายในระยะไกลประมาณ ๓๐ วา เพื่อยืนยันว่ามีความชมชอบทางด้านนี้อย่าหาว่าไม่เจียมตัวเลยนะขอรับ:014-Bow:

เสือผอม
28th April 2013, 10:06 PM
โอย เหนื่อยเหลือเกิน กว่าจะหาทางเข้าเรือนถูก หลงไป ๗ ทิศ:154218d4:

TOR-HONG
29th April 2013, 12:28 AM
:emotion_SorrySJ_Off:emotion_SorrySJ_Off:emotion_SorrySJ_Offมายินดีต้อนรับครับ........เชิญตามสบายเลยนะครับ......ว่าแต่ว่า นกชนิดนี้ผมยังไม่เคยได้เลยคร้าบสวยๆๆๆ:088::088::088:

ยายแม้น
29th April 2013, 06:13 AM
...สวัสดีจร้าพี่เสือผอม...(พี่เค๊าผอมจริงๆ)..
...ประการแรก....อยากผอมแบบพี่มั่งอ่ะ...แฮ่..จะเข้ากันไม๊เนี่ยะ...
...เห็นความตั้งใจของพี่แล้ว..นับถือๆ....
...ขนาด...digi-scope....ยังออกมาใสแจ๋ว..สวยแจ่ม...แจ๋วจริง..
...ยินดีมากนะค๊ะพี่เสือ....มาไม่ต้องบ่อย..แต่ให้มาถี่ๆหน่อย..นะคร๊า..อิอิ
...อยากดูนกทางตะวันออกมั่งจร้า...คริ๊..คริ๊..

....

ยายแม้น
29th April 2013, 06:17 AM
.......หลงไปหลงมา.....พี่เสือพาเด็กกลับถึงบ้านยังค๊ะเนี่ยะ...
.......ชักสงกะสัย..ซะแระ.....!!!!555
.......

ลุงช้างกับป้าตา
29th April 2013, 06:40 AM
มาต้อนรับพี่เสือด้วยสองคน...บ้านหลังนี้ยินดีต้อนรับจ้า

PLOVER
29th April 2013, 07:51 AM
:014-Bow::014-Bow:ยินดีต้อนรับพี่เสือค่ะ เอารูปมาฝากคนเฝ้าบ้านบ้างนะคะ

pittawutt
29th April 2013, 10:41 AM
เข้ามายินดีต้อนรับด้วยคนครับ ภาพแจ่มมากๆเลยครับ
:014-Bow:

ยายแม้น
29th April 2013, 11:52 AM
......นั่งรอจนหลับ.......
......ก็ยังไม่มีนกลงซักกะตัว.....
......หันหน้าหันหลังอยู่สูงลิบลิ่ว......
......ไม่รู้จะชนิดเดียวกับพี่เสือหราป่่าว......
......เค๊าหันหน้ามาอ่ะ....

......รู้แระ...เค๊าไม่ลงเพราะอะไร...
......ก็พี่หนุมาณ...พี่แก่เล่นเขย่าซะทั้งต้น...สวัสดีเลย....

ยายแม้น
29th April 2013, 12:14 PM
...เอ็งไปคอยดูดีๆ...อย่าให้ใครเข้ามาแหยม......
...นายใหญ่จะนอน......นี่เป็นคำสั่ง......
...รับทราบ.....แล้วรีบปฏิบัติ...
...เปลี่ยน...!!!!

Surin
29th April 2013, 04:09 PM
ยินดีต้อนรับครับ...พี่เสือผอม...

TOR-HONG
29th April 2013, 06:14 PM
...เอ็งไปคอยดูดีๆ...อย่าให้ใครเข้ามาแหยม......
...นายใหญ่จะนอน......นี่เป็นคำสั่ง......
...รับทราบ.....แล้วรีบปฏิบัติ...
...เปลี่ยน...!!!!

:154218d4::154218d4::154218d4:ใหญ่ยังไง:70bff581::70bff581::70bff581::70bff581:

เสือผอม
29th April 2013, 10:33 PM
:emotion_SorrySJ_Off:emotion_SorrySJ_Off:emotion_SorrySJ_Offมายินดีต้อนรับครับ........เชิญตามสบายเลยนะครับ......ว่าแต่ว่า นกชนิดนี้ผมยังไม่เคยได้เลยคร้าบสวยๆๆๆ:088::088::088:

ขอบคุณครับ เจ้าเขาลายใหญ่นี่ผมก็เพิ่งฟลุกเจอครั้งแรกนี่แหละครับ

เสือผอม
29th April 2013, 10:49 PM
...สวัสดีจร้าพี่เสือผอม...(พี่เค๊าผอมจริงๆ)..
...ประการแรก....อยากผอมแบบพี่มั่งอ่ะ...แฮ่..จะเข้ากันไม๊เนี่ยะ...
...เห็นความตั้งใจของพี่แล้ว..นับถือๆ....
...ขนาด...digi-scope....ยังออกมาใสแจ๋ว..สวยแจ่ม...แจ๋วจริง..
...ยินดีมากนะค๊ะพี่เสือ....มาไม่ต้องบ่อย..แต่ให้มาถี่ๆหน่อย..นะคร๊า..อิอิ
...อยากดูนกทางตะวันออกมั่งจร้า...คริ๊..คริ๊..

....

สวัสดีจ้ะยายแม้น อยากผอมขยันออกกำลังกายและกินมื้อเย็นให้น้อยที่สุด มื้อเย็นของกระผมส่วนใหญ่เป็นน้ำแช่เย็นบ้างใส่น้ำแข็งบ้างแล้วแต่โอกาส ติดตามดูภาพนกสวยๆของยายมานานแล้วเพิ่งเห็นตัวจริงนี่แหละ ขอบคุณที่ชวนมาอยู่ที่นี่นะขอรับ

เสือผอม
29th April 2013, 10:54 PM
.......หลงไปหลงมา.....พี่เสือพาเด็กกลับถึงบ้านยังค๊ะเนี่ยะ...
.......ชักสงกะสัย..ซะแระ.....!!!!555
.......

กลับถึงบ้านโดยสวัสดิภาพทุกคนแล้วขอรับ

เสือผอม
29th April 2013, 10:57 PM
มาต้อนรับพี่เสือด้วยสองคน...บ้านหลังนี้ยินดีต้อนรับจ้า

ขอบคุณขอรับ ว่างๆมาเที่ยวทางเมืองตราดบ้างนะขอรับ

เสือผอม
29th April 2013, 11:02 PM
:014-Bow::014-Bow:ยินดีต้อนรับพี่เสือค่ะ เอารูปมาฝากคนเฝ้าบ้านบ้างนะคะ

ขอบคุณขอรับ ฝากเนื้อฝากตัวอยู่ในบ้านด้วยนะขอรับ (แหะ แหะ จะใช้ขอรับฟุ่มเฟือยไปหรือเปล่านี่ กลัวโดนหมั่นไส้เหมือนกันครับ)

เสือผอม
29th April 2013, 11:04 PM
เข้ามายินดีต้อนรับด้วยคนครับ ภาพแจ่มมากๆเลยครับ
:014-Bow:

ขอบคุณครับ

เสือผอม
29th April 2013, 11:06 PM
ยินดีต้อนรับครับ...พี่เสือผอม...

ขอบคุณครับ

เสือผอม
29th April 2013, 11:11 PM
ลำตัวด้านหน้าของเจ้าเขาลายใหญ่ ชนิดเดียวกับยายแม้นแต่ตัวเดียวกันหรือเปล่าสุดที่จะทราบได้ขอรับ ดอกไม้ข้างๆน่าจะเป็นโมกหลวง ขณะที่นั่งถ่ายภาพกลิ่นหอมของสายหยุดกอใหญ่ข้างๆส่งกลิ่นสร้างบรรยากาศสุดยอดจริงๆ

เสือผอม
29th April 2013, 11:19 PM
เก้งเข้ามากินโป่ง เลยสมมุติตัวเองเป็นหม่อมเชนถ่ายภาพสัตว์ที่โป่งซะเลย

เสือผอม
29th April 2013, 11:26 PM
ขอบคุณในการต้อนรับที่อบอุ่นอีกครั้งครับ ผ่านมาเมืองกราด(ชื่อเดิมจังหวัดตราด) ยินดีต้อนรับทุกท่านครับ

TOR-HONG
30th April 2013, 12:30 AM
ขอบคุณครับ เจ้าเขาลายใหญ่นี่ผมก็เพิ่งฟลุกเจอครั้งแรกนี่แหละครับ

งั้นต้องเจอกะพี่เสือบ้างและ จะได้ฟลุกๆแบบนี้บ้าง:emotion_SorrySJ_Off:emotion_SorrySJ_Off:emotion_SorrySJ_Off

เสือผอม
30th April 2013, 08:17 PM
งั้นต้องเจอกะพี่เสือบ้างและ จะได้ฟลุกๆแบบนี้บ้าง:emotion_SorrySJ_Off:emotion_SorrySJ_Off:emotion_SorrySJ_Off

วันหนึ่งคงได้เจอกันในป่านะครับ

Surin
1st May 2013, 09:58 AM
วันหนึ่งคงได้เจอกันในป่านะครับ

ใน BIRDHOLIDAY มีครบเลยครับ พี่เสือตัวอ้วน...พี่เสือผอม...
:Tadah:
:Tadah::Tadah:

TOR-HONG
1st May 2013, 01:01 PM

:af48944b::af48944b:ครับผม:emotion_SorrySJ_Off:emotion_SorrySJ_Off:emotion_SorrySJ_Off

พี่สุรินทร์.....ยังขาดเสือหิวอีกคร้าบบบ:70bff581::70bff581:

Surin
1st May 2013, 02:01 PM
:af48944b::af48944b:ครับผม:emotion_SorrySJ_Off:emotion_SorrySJ_Off:emotion_SorrySJ_Off

พี่สุรินทร์.....ยังขาดเสือหิวอีกคร้าบบบ:70bff581::70bff581:

ไม่ยอม...ไม่ยอม.....อยากเจอเสือหิว...:kiddy::kiddy::kiddy:

TOR-HONG
1st May 2013, 02:20 PM
:kiddy::kiddy::kiddy::kiddy:อยากเจอด้วยๆๆๆๆ

Hadida
5th May 2013, 12:22 PM
...ยินดีต้อนรับอย่างยิ่งครับ แบบนี้ผมว่าไม่ผอมแล้วครับ

เสือผอม
5th May 2013, 10:56 PM
...ยินดีต้อนรับอย่างยิ่งครับ แบบนี้ผมว่าไม่ผอมแล้วครับ

ขอบคุณขอรับที่ระดับปรมาจารย์มาต้อนรับ รู้จักชื่อของท่านตั้งแต่สมัยกะลิงเขียดหางหนาม เบิร์ดแม็กกาซีนเล่มแรกๆแล้วละขอรับ เคยพาเด็กๆไปแก่งกระจานแล้วพบท่านพาทัวร์ดูนกสวีเดนมา ไม่ทราบว่าจะยังจำได้หรือไม่ ปี ๒๕๔๘(ไม่ใช่กระผมมีความจำดีเลิศอะไร เพียงแต่จดบันทึกไว้ขอรับ)

Hadida
6th May 2013, 10:22 AM
ขอบคุณขอรับที่ระดับปรมาจารย์มาต้อนรับ รู้จักชื่อของท่านตั้งแต่สมัยกะลิงเขียดหางหนาม เบิร์ดแม็กกาซีนเล่มแรกๆแล้วละขอรับ เคยพาเด็กๆไปแก่งกระจานแล้วพบท่านพาทัวร์ดูนกสวีเดนมา ไม่ทราบว่าจะยังจำได้หรือไม่ ปี ๒๕๔๘(ไม่ใช่กระผมมีความจำดีเลิศอะไร เพียงแต่จดบันทึกไว้ขอรับ)

...คุณเสือผอมมาไม้หน้าสามแบบนี้ ผมต้องสลบเหมือดแน่นอน

...ปรมาจารย์ที่ไหนกันครับ ด้วยความสัตย์จริง (เรื่องจริงด้วยครับ) ความรู้เรื่องนกที่มีมันไม่ได้รู้จริงอะไรสักเรื่องเลย

...มาภายหลังยิ่งรู้ว่าที่รู้มานั้นมันก็ยังไม่ใช่ว่าจะถูกต้องเสียทั้งหมด ต้องมาเรียนอีกแก้ไขอีก คงแก่เกินที่อยากจะเรียนอีกแล้วครับ

...เอาเป็นว่าคราวหน้าเรียกผมใหม่เหอะนะครับ จะเรื่อกน้อง เรียกอะไรก็ได้ตามสบาย

...ยืนยันนะครับว่ายินดีที่คุณเสือผอมเข้ามาร่วมสนุกกันในนี้ ญาตผู้ใหญ่ในนี้เยอะเลย

...อย่าถือสากันนะครับ ในบ้านนี้กระทู้ใครต่อกระทู้ใครเราชอบเข้าไปป่วนกันทุกกระทู้

...เย้าแหย่กันเล่นตามประสา ภาพสวยหรือไม่สวย ไม่จำเป็นเลย อะไรก็ได้

...เอาภาพมาลงบ่อยๆ เข้ามาคุยกันบ่อยๆ นะครับ เราเหมือนคนวงการเดียวกันครับ

...ผมเข้ามาป่วนกระทู้คุณเสือผอมด้วยนะ 55

ยายแม้น
6th May 2013, 07:50 PM
......พระคุณครูบาอาจารย์.....
.....ไม่มีใครลืมหรอกคร่า...อาจารย์ขา......
.....เทอดทูนไว้.....เป็นศิริมงคลกับชีวิตจร้า.......
.....สาธุ....
....ว่าแต่ท่านอาจารย์.....ครานี้ท่านอ.หายไปยาวเลย...
....คิดถึงนะคร๊า....:014-Bow:

คุณหญิงกระแตแต้แว้ด
6th May 2013, 08:25 PM
ไม่ยอม...ไม่ยอม.....อยากเจอเสือหิว...:kiddy::kiddy::kiddy:

เอ่อ...ป้าไม่ใช่เสือ แต่หิวตลอดเลยอ่ะ ไม่รู้เปงงัย น้าสุรินทร์ว่าป้าผิดปกติป่าว

ปอลอ...ชอบเขาลายใหญ่จังเลยค่ะ พี่เสือผอม ยินดีต้อนรับนะคะ เจอกันก็ทักกันบ้างละกัน.. :Tadah:

เสือผอม
7th May 2013, 12:08 AM
...คุณเสือผอมมาไม้หน้าสามแบบนี้ ผมต้องสลบเหมือดแน่นอน

...ปรมาจารย์ที่ไหนกันครับ ด้วยความสัตย์จริง (เรื่องจริงด้วยครับ) ความรู้เรื่องนกที่มีมันไม่ได้รู้จริงอะไรสักเรื่องเลย

...มาภายหลังยิ่งรู้ว่าที่รู้มานั้นมันก็ยังไม่ใช่ว่าจะถูกต้องเสียทั้งหมด ต้องมาเรียนอีกแก้ไขอีก คงแก่เกินที่อยากจะเรียนอีกแล้วครับ

...เอาเป็นว่าคราวหน้าเรียกผมใหม่เหอะนะครับ จะเรื่อกน้อง เรียกอะไรก็ได้ตามสบาย

...ยืนยันนะครับว่ายินดีที่คุณเสือผอมเข้ามาร่วมสนุกกันในนี้ ญาตผู้ใหญ่ในนี้เยอะเลย

...อย่าถือสากันนะครับ ในบ้านนี้กระทู้ใครต่อกระทู้ใครเราชอบเข้าไปป่วนกันทุกกระทู้

...เย้าแหย่กันเล่นตามประสา ภาพสวยหรือไม่สวย ไม่จำเป็นเลย อะไรก็ได้

...เอาภาพมาลงบ่อยๆ เข้ามาคุยกันบ่อยๆ นะครับ เราเหมือนคนวงการเดียวกันครับ

...ผมเข้ามาป่วนกระทู้คุณเสือผอมด้วยนะ 55

ขอบคุณอีกครั้งขอรับ ภาพสวยได้บรรยากาศป่าไผ่อีกด้วย

เสือผอม
7th May 2013, 12:11 AM
เอ่อ...ป้าไม่ใช่เสือ แต่หิวตลอดเลยอ่ะ ไม่รู้เปงงัย น้าสุรินทร์ว่าป้าผิดปกติป่าว

ปอลอ...ชอบเขาลายใหญ่จังเลยค่ะ พี่เสือผอม ยินดีต้อนรับนะคะ เจอกันก็ทักกันบ้างละกัน.. :Tadah:

ขอบคุณขอรับ บรรยากาศบ้านนี้อบอุ่นดีจัง