PDA

View Full Version : นกเก่าโบยบิน นกใหม่โดนดอง

สาวฮ่องกง
14th June 2012, 05:24 PM
ไปตามเก็บเอานกเก่าปล่อยให้โบยบิน ส่วนเจ้านกรุ่นใหม่ก็ยังคงโดนดอง.... เวลาน้อยอันแสนมีค่า ป้าจำต้องก้มหน้าก้มตาโล้เรือออกจากฝั่งตั้งแต่เช้าตรู่ ควงหลายกะกว่าจะรู้ตัวอีกที พี่อาทิตย์โบกมือลา แตะมือกับ น้องพระจันทร์ ตีโด่งไปอยู่กลางหมู่ดาวโน้นจึงรู้ตัวว่าไม่ได้เข้ามาโพสรูป แฮะๆ แก้ตัวไปเรื่อยๆ

อยากจะบอกว่าขอบคุณบ้านหลังนี้ที่ต่อนี้ไปจะเป็นแหล่งรวบรวมความสุข เเละเรื่องราวสารพันของผู้ที่ชื่นชอบการดูนก กิน เที่ยว เฮฮากันในวันหยุด ที่ไหนอื่นใดหามีมิตรภาพดีๆไม่ หากแต่หาได้ ณ ที่แห่งนี้"Bird Holiday"

ก่อนกระโดดลงเรือโล้สำเภาล่องทะเล ล้อเกลียวคลื่นมุ่งสู่กะสองแห่งวัน ขออนุญาติโพสรูปสักหน่อย....

หนทางยังอีกยาว วันนี้มิรู้จะได้ขึ้นฝั่งกี่โมงยาม รีบโพสรีบไป แว๊ปๆ

สาวฮ่องกง
14th June 2012, 05:26 PM
โพสหนึ่ง ....

JupSmith
14th June 2012, 05:31 PM
โอ้ย...หัวใจจะวาย ทำไมมันงามขนาดน้านนนนนนน ถ่ายที่บ้านพี่กั๋นยังไม่ได้งามขนาดนี้เลย ฝีมือจริงเรยปร้า
เดินทางปลอดภัยและประสบความสำเร็จนะคะ:cool::cool:

สาวฮ่องกง
14th June 2012, 06:18 PM
กำลังโพสอยู่ดี.....ลมกรรโชกพัดออกทะเลเสียนี่....หันหัวเรือกลับมาโพสต่อ....:o

สาวฮ่องกง
14th June 2012, 06:20 PM
โพสสาม....ลมเริ่มตึงอีกแหระ...

TOR-HONG
14th June 2012, 06:40 PM
:mad:อ้าวๆป้าๆไมทำแบบนี้ละคร้าบฝนยังไม่ตกเลย จะรีบไปไหน

สวยงาม สวยงาม

จอห์น
14th June 2012, 07:22 PM
:rolleyes:ลมยังไม่ทันแรง มีแต่เมฆฝนมาบัง แล้วไปไหนเล่า....งามขนาดครับ....:eek:

สาวฮ่องกง
14th June 2012, 07:49 PM
พระรามเก้าลงแรงจิงๆค่ะ ซ้ายทีขวาทีหันหัวเรือไปไม่ถูกทาง....:p

สาวฮ่องกง
14th June 2012, 07:52 PM
เลี้ยวซ้ายแลขวา....ลูกเรือสละเรือไปแล้ว เหลือก็แต่กัปปิตันหญิงยังคงต้องออกเรือไปต่อ ควงกะดึก....

สาวฮ่องกง
14th June 2012, 07:54 PM
ล่องไปล่องไป โอ้ทะเลแสนงาม....ฟ้าสีครามสดใส....
มองเห็นเรือใบ (เรือใบ...) ล่องอยู่ในทะเล...

อยากจะไปทะเล ฉันนั้นอยากจะไปทะเล
เธออยากจะไปทะเลเหลือเกิน...
เดินไปเดินเล่นชายหาด เดินไปโดนเปลือกหอยบาด
เลือดฉันก็สาดลงท้องทะเล...เย้...เย...

สาวฮ่องกง
14th June 2012, 07:57 PM
แต่ก็มีความสุข เพราะฉันได้มาเที่ยวทะเล
ถึงตอนนี้อยากได้เปลเหลือเกิน...
ขึงกับต้นมะพร้าวใหญ่ นอนเอ้านอนให้ลมมันไกว
แล้วฉันก็หลับฝันดี...เย้...เย...

สาวฮ่องกง
14th June 2012, 07:58 PM
มี..สาย...ลม ท้องฟ้า และหมู่ดาว ช่างสุขใจเหลือเกิน
เธอ...เป็นเพื่อนกันหน่อยได้ไหม ให้ฉันเป็นคู่ใจ...

สาวฮ่องกง
14th June 2012, 07:59 PM
โอ้ทะเลแสนงาม....ฟ้าสีครามสดใส....
มองเห็นเรือใบ (เรือใบ...) ล่องอยู่ในทะเล...

สาวฮ่องกง
14th June 2012, 08:01 PM
บับบาย...ค่ะ

สาวฮ่องกง
14th June 2012, 08:07 PM
โอ้ย...หัวใจจะวาย ทำไมมันงามขนาดน้านนนนนนน ถ่ายที่บ้านพี่กั๋นยังไม่ได้งามขนาดนี้เลย ฝีมือจริงเรยปร้า
เดินทางปลอดภัยและประสบความสำเร็จนะคะ:cool::cool:

โล้เรือไป ไบเทค ไปม่ะป้าจุ๊ป อิอิ อย่าลืมน๊า 3-5 ก.ค. ฮอล์102 ขอบคุณจ้า

สาวฮ่องกง
14th June 2012, 08:08 PM
:mad:อ้าวๆป้าๆไมทำแบบนี้ละคร้าบฝนยังไม่ตกเลย จะรีบไปไหน

สวยงาม สวยงาม ฝนที่ตกทางนี้ ไปไม่ถึงทางโน้นม๊างงงง ป้าโอรีบโล้เรือล่องใต้ ;)

สาวฮ่องกง
14th June 2012, 08:10 PM
:rolleyes:ลมยังไม่ทันแรง มีแต่เมฆฝนมาบัง แล้วไปไหนเล่า....งามขนาดครับ....:eek:
รีบกางใบไปหลบหลังเขา คริกคริก :p

หนึ่ง
14th June 2012, 08:22 PM
ป้าโอ สวยขนาดเนี่ยจะดองทำมาย เห็นแล้วต้องร้องว่า WoW !! WoW !! โอ สมชื่อเลยจร้าาาาา :rolleyes:;)

Surin
14th June 2012, 09:02 PM
อะไรครับ ป้าโอ จะรีบไปไหน..จะรีบไปไหน :confused:

ยายแม้น
14th June 2012, 09:51 PM
.....ไม่เจอะเจอกันเพียงไม่กี่เพลา...ฮูหยินฮองคงท่าน.....
.....ร่ายรำเพลงกระบี่โล้คลื่นได้....งดงามแลประทับใจยิ่งนัก...
.....ไม่ว่าจะเป็นกระบวนเพลง...สายลมสงบสยบเกลียวคลื่น..
.....ฤา..กระบวนเพลงพายุแปรปรวนถล่มสำเภา...
......ฮูหยินท่านฯ ก็เด็ดนกน้อยสีแดงที่บินล้อบนยอดเกลียวคลื่น..มาบรรณาการจนได้.....
.
......ฝีมือท่านฯ.....ในเวิ้งทะเลนี้มิอาจหาใต้ก๋ง....ใดมาเทียบเคียงได้อีกแล้ว...
.....ยายแกขี้เมา....ขอคารวะในฝีมือท่าน..สัก 2 ป๋องเถิด..จงอย่าได้เอ่ยวาจาปฎิเสธให้เสียเวลาเลย...!!!!.

ตรูดหมึก
14th June 2012, 10:45 PM
โล้เรือไป ไบเทค ไปม่ะป้าจุ๊ป อิอิ อย่าลืมน๊า 3-5 ก.ค. ฮอล์102 ขอบคุณจ้า

โอ้วววว...มีนัดกิง(แอลกอ)ฮอล์กันดั้ววุ้ยยย!! 5555.....:p:p:p

ปูลู:ภาพเนียนสวยมว๊ากกกก ..... !! ;)

QuanTum
14th June 2012, 11:53 PM
สวยวิ๊งค์ๆๆ ทุกใบเลยครับพี่โอ เอานกโบยบินแบบบ้านๆ มาฝากพี่โอตัวนึงครับ :o

สาวฮ่องกง
15th June 2012, 08:37 AM
ป้าโอ สวยขนาดเนี่ยจะดองทำมาย เห็นแล้วต้องร้องว่า WoW !! WoW !! โอ สมชื่อเลยจร้าาาาา :rolleyes:;)

สาหรุปว่าป้าโอสวย!:D คริกคริก ขอบคุณนะค่ะท่านพี่หนึ่ง ขอเวลาโล้เรืออีกสักสองอาทิตย์แล้วจะรีบนำนกในผอบมาให้เชยชมจ้า ว่าแต่ล่องใต้เมื่อไรค่ะพี่

สาวฮ่องกง
15th June 2012, 08:40 AM
อะไรครับ ป้าโอ จะรีบไปไหน..จะรีบไปไหน :confused:

สวัสดีค่ะพี่สุรินทร์ ภาพสวยใสของพี่ ป้าโอไม่อาจเทียบ ขอคาระวะยกจอกหนึ่ง ก่อนอำลาไปโล้เรือไปตรวจราชการค่ะ รอชมรูปสวยๆอีกนะค่ะ

สาวฮ่องกง
15th June 2012, 08:43 AM
.....ไม่เจอะเจอกันเพียงไม่กี่เพลา...ฮูหยินฮองคงท่าน.....
.....ร่ายรำเพลงกระบี่โล้คลื่นได้....งดงามแลประทับใจยิ่งนัก...
.....ไม่ว่าจะเป็นกระบวนเพลง...สายลมสงบสยบเกลียวคลื่น..
.....ฤา..กระบวนเพลงพายุแปรปรวนถล่มสำเภา...
......ฮูหยินท่านฯ ก็เด็ดนกน้อยสีแดงที่บินล้อบนยอดเกลียวคลื่น..มาบรรณาการจนได้.....
.
......ฝีมือท่านฯ.....ในเวิ้งทะเลนี้มิอาจหาใต้ก๋ง....ใดมาเทียบเคียงได้อีกแล้ว...
.....ยายแกขี้เมา....ขอคารวะในฝีมือท่าน..สัก 2 ป๋องเถิด..จงอย่าได้เอ่ยวาจาปฎิเสธให้เสียเวลาเลย...!!!!.

ไม่อาจบิดพริ้วท่านยาย ก้มรับจอกยกรวดเดียวหมดเกลี้ยงงง มีอีกมั๊ยค่ะ แฮ่....:p

สาวฮ่องกง
15th June 2012, 08:46 AM
โอ้วววว...มีนัดกิง(แอลกอ)ฮอล์กันดั้ววุ้ยยย!! 5555.....:p:p:p

ปูลู:ภาพเนียนสวยมว๊ากกกก ..... !! ;)

ขอบคุณค่ะน้าตรูดมรึก:)

สาวฮ่องกง
15th June 2012, 08:47 AM
สวยวิ๊งค์ๆๆ ทุกใบเลยครับพี่โอ เอานกโบยบินแบบบ้านๆ มาฝากพี่โอตัวนึงครับ :o

ได้โปรดนำมาโพสอีกโดยด่วนจ้าน้องตั้ม ตัวเดียวไม่พอชมนะจ๊ะ :o:o

หนึ่ง
15th June 2012, 08:58 AM
สาหรุปว่าป้าโอสวย!:D คริกคริก ขอบคุณนะค่ะท่านพี่หนึ่ง ขอเวลาโล้เรืออีกสักสองอาทิตย์แล้วจะรีบนำนกในผอบมาให้เชยชมจ้า ว่าแต่ล่องใต้เมื่อไรค่ะพี่

ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดน่าจะเป็นกลางเดือนหน้าจ้า ว่าจะไปตามหาตัวอะไรก็ได้ที่ชอบกระโดดแล้วก้อบินได้อะจ้า สนมั้ย

TOR-HONG
15th June 2012, 10:32 AM
ฝนที่ตกทางนี้ ไปไม่ถึงทางโน้นม๊างงงง ป้าโอรีบโล้เรือล่องใต้ ;)

แสดงว่าฝนตกไม่ทั่วฟ้า เหอะๆ

นายจ่อย
15th June 2012, 10:43 AM
ไปตามเก็บเอานกเก่าปล่อยให้โบยบิน ส่วนเจ้านกรุ่นใหม่ก็ยังคงโดนดอง.... เวลาน้อยอันแสนมีค่า ป้าจำต้องก้มหน้าก้มตาโล้เรือออกจากฝั่งตั้งแต่เช้าตรู่ ควงหลายกะกว่าจะรู้ตัวอีกที พี่อาทิตย์โบกมือลา แตะมือกับ น้องพระจันทร์ ตีโด่งไปอยู่กลางหมู่ดาวโน้นจึงรู้ตัวว่าไม่ได้เข้ามาโพสรูป แฮะๆ แก้ตัวไปเรื่อยๆ

อยากจะบอกว่าขอบคุณบ้านหลังนี้ที่ต่อนี้ไปจะเป็นแหล่งรวบรวมความสุข เเละเรื่องราวสารพันของผู้ที่ชื่นชอบการดูนก กิน เที่ยว เฮฮากันในวันหยุด ที่ไหนอื่นใดหามีมิตรภาพดีๆไม่ หากแต่หาได้ ณ ที่แห่งนี้"Bird Holiday"

ก่อนกระโดดลงเรือโล้สำเภาล่องทะเล ล้อเกลียวคลื่นมุ่งสู่กะสองแห่งวัน ขออนุญาติโพสรูปสักหน่อย....

หนทางยังอีกยาว วันนี้มิรู้จะได้ขึ้นฝั่งกี่โมงยาม รีบโพสรีบไป แว๊ปๆ

คำน้ี "ดูนก กิน เที่ยว เฮฮากันในวันหยุด" ชอบจัง.......

ลุงช้างกับป้าตา
16th June 2012, 10:13 AM
เจ้านกตัวน้อยช่างน่ารักซะเหลือเกิน เดินทางปลอดภัยนะคะ

TOR-HONG
16th June 2012, 10:21 PM
คำน้ี "ดูนก กิน เที่ยว เฮฮากันในวันหยุด" ชอบจัง.......

​ชอบเหมือนกันเลยอ่ะครับลุงจ่อย

หมอนข้าง
18th June 2012, 11:53 PM
งามจริงๆคะป้าโอ (ภาพนก หรือ คนโพส 555)

Hong
19th June 2012, 04:17 PM
ป้าเล่นดองซะลืมวันลืมคืนลืมปีไปเลยนะครับนี่ แต่ก็สวยเนียนดีจังเลยนะครับ