PDA

View Full Version : ...เนื่องด้วย...แผ่นธาตุเริ่มเสื่อม.....

ยายแม้น
21st January 2013, 02:03 PM
....สาเหตุจากการใช้งานมายาวนาน...เต๊มม..ม..ที.....!!
....แผ่นธาตุที่เก็บประจุ..บางแผ่น..ก็มีอันชำรุดเสื่อมโทรมไปตามกาลเวลา...
....จำเป็นต้อง Re-fresh...กระตุ้นแผ่นธาตุที่มันเสียหาย...ให้สามารถใช้งานได้ต่อไป.... (..อีกซักหน่อย..ก็ยังดีกว่าทิ้ง...อิอิ...)

....ว่ากันแบบ..ขำ..ขำ..อย่างอ.เจี๊ยบว่า..อย่าเครียดนะจ๊ะ...!!!!
....ก็วนไป..วนมา..แถวๆที่เสียบปลั๊กอัดประจุ...นั่นแล้ว....!!
....ไม่ได้ไปไหนไกลเลย........

....ความสุข...หาได้รอบๆตัว....ไม่ลำบากนักก็หาเก็บสำรองเอาไว้.....
....สักวัน....ข้างหน้า...!!
"....เราอาจจะไม่มีปัญญา...." แม้แค่เพียงเดินไปไม่กี่ก้าว..เพื่อเอื้อมมือไปเก็บมัน......:014-Bow:

ยายแม้น
21st January 2013, 02:07 PM
"แผ่นธาตุ" ..ที่ผ่านการใช้งานมานาน...น...น...:014-Bow:

ยายแม้น
21st January 2013, 02:10 PM
...ต่างก็ไขว่คว้า.....หาความสุขอย่างเรียบง่าย.......:014-Bow:

ยายแม้น
21st January 2013, 02:11 PM
....หนทางของชีวิต...ยังต้องดำเนินต่อไป.....:014-Bow:

ยายแม้น
21st January 2013, 02:18 PM
.....เหล่านี้...ก็เช่นกัน.......:014-Bow:

ยายแม้น
21st January 2013, 02:19 PM
....ขอบคุณ...ชีวิตที่ยังมีโอกาสเห็นพระอาทิตย์ตกในเย็นวันนี้...ขอบคุณ....ขอบคุณ....:014-Bow:

Hadida
21st January 2013, 03:32 PM
....ขอบคุณ...ชีวิตที่ยังมีโอกาสเห็นพระอาทิตย์ตกในเย็นวันนี้...ขอบคุณ....ขอบคุณ....:014-Bow:

..... อย่างท่านพี่นั้น ท่านพี่จะต้องได้เห็นพระอาทิตย์ตกแบบนี้ไปอีกอย่างน้อย 7300 ครั้ง

..... คนดีอย่างท่านพี่ ฟ้าให้อยู่นานอยู่แล้วครับ เป็นขวัญกำลังใจให้กับน้องๆ อย่างนี้แหละดีที่ซู้ดดดด...

Hadida
21st January 2013, 03:35 PM
...ต่างก็ไขว่คว้า.....หาความสุขอย่างเรียบง่าย.......:014-Bow:

..... นับว่าสวรรค์ได้เมตตาเราๆ มาก ที่ได้ให้โอกาสเสพความสุขเยี่ยงนี้ได้อย่างสม่ำเสมอ

..... คิดถึงชาวเคนย่าที่จะไปไหนที ต้องเดินอย่างเดียวนับสิบๆ กิโล ฟ้านะฟ้า...

ยายแม้น
21st January 2013, 07:31 PM
..... อย่างท่านพี่นั้น ท่านพี่จะต้องได้เห็นพระอาทิตย์ตกแบบนี้ไปอีกอย่างน้อย 7300 ครั้ง

..... คนดีอย่างท่านพี่ ฟ้าให้อยู่นานอยู่แล้วครับ เป็นขวัญกำลังใจให้กับน้องๆ อย่างนี้แหละดีที่ซู้ดดดด...

...ท่านอ.ตู่ของเราก็เป็นอย่างนี้แหละ......
...เป็นผู้ใหกำลังใจเสมอมา.....นับเป็นโชคของพวกเราอย่างมหาศาล....
...จะเห็นพระอาทิตย์ตก..สักอีกกี่ครั้ง......ก็ไม่ผู้ใดกำหนดได้หรอกอ.ตู่จ๋า.....
...พรุ่งนี้...จะได้เห็นพระอาทิตย์ขึ้นอีกหรือเปล่า...ก็ยังไม่รู้...!!!:014-Bow:

ลุงช้างกับป้าตา
21st January 2013, 10:13 PM
***ความสุขเล็กๆที่หาได้ไม่ยาก

***ขอบคุณแก่งกระจาน...กับอากาศดีๆ

***ขอบคุณยายแม้นกะตาโช๊ะที่มาเก็บเกี่ยวอากาศดีๆและวิวสวยๆเป็นเพื่อน

***ขอบคุณอ.ต่อ+น้องหงษ์+ป้าโอ+ครอบครัวเจ้าจอมป่วนที่มาเติมเต็มความสุขยามเช้า

21st January 2013, 10:14 PM
วิวสวยมากเลยยาย....สงสัยเลิกถ่ายนกมาถ่ายวิวแทนดีกว่า

21st January 2013, 10:16 PM
ฝากนกธรรมดาๆก่อนนอน...นอนหลับหลับฝันดีกันทุกท่านนะคะ

ยายแม้น
22nd January 2013, 07:51 AM
วิวสวยมากเลยยาย....สงสัยเลิกถ่ายนกมาถ่ายวิวแทนดีกว่า
.....เอางั้นเลย...หรา..!!!!:072-Applaus90-90:

ยายแม้น
22nd January 2013, 07:56 AM
.....................................
.......ขอโทษถ้าทำผิด ขอให้คิดทุกๆยาม
...ใจแท้มีแต่ความ หวังติดตามช่วยอวยชัย
.......ต้นไม้ที่ใกล้ฝั่ง มีหรือหวังอยู่ได้นาน
....วันหนึ่งคงล้มไป ทิ้ฝั่งไว้ให้วังเวง...........
.........................

Hadida
22nd January 2013, 08:12 AM
...ท่านอ.ตู่ของเราก็เป็นอย่างนี้แหละ......
...เป็นผู้ใหกำลังใจเสมอมา.....นับเป็นโชคของพวกเราอย่างมหาศาล....
...จะเห็นพระอาทิตย์ตก..สักอีกกี่ครั้ง......ก็ไม่ผู้ใดกำหนดได้หรอกอ.ตู่จ๋า.....
...พรุ่งนี้...จะได้เห็นพระอาทิตย์ขึ้นอีกหรือเปล่า...ก็ยังไม่รู้...!!!:014-Bow:

..... และแล้ว..วันพรุ่งนี้ของเมื่อวานนี้..มาถึงแล้ว..เฮ้อ..รอดไปอีกคืนนึง

..... ตอนนี้เราก็มาลุ้นกันต่อ เนื่องเพราะว่า วันพรุ่งนี้ ก็จะยังมีวันพรุ่งนี้อีก

..... ท่านพี่ถ่ายภาพวิวได้สวยงามดีแท้ๆ เห็นด้วยกะป้าตาเลยว่า มาถ่ายวิวด้วยก็น่าจะสนุกดี

..... วันอาทิตย์ คุณปิ่นมาร่วมตามล่าหาความจริงกันที่หนองปลาไหลด้วยครับ

ยายแม้น
22nd January 2013, 08:22 AM
..... และแล้ว..วันพรุ่งนี้ของเมื่อวานนี้..มาถึงแล้ว..เฮ้อ..รอดไปอีกคืนนึง

..... ตอนนี้เราก็มาลุ้นกันต่อ เนื่องเพราะว่า วันพรุ่งนี้ ก็จะยังมีวันพรุ่งนี้อีก

..... ท่านพี่ถ่ายภาพวิวได้สวยงามดีแท้ๆ เห็นด้วยกะป้าตาเลยว่า มาถ่ายวิวด้วยก็น่าจะสนุกดี

..... วันอาทิตย์ คุณปิ่นมาร่วมตามล่าหาความจริงกันที่หนองปลาไหลด้วยครับ

.....ไม่ได้เจอพี่ปิ่นทอง..นานแระ....ฝากความคิดถึงด้วยนะจ๊ะ...
.....แต่..A.....ที่หนองปลาไหลนี่เค๊าไปถ่ายเหยี่ยวถ่ายอินทรีกัน...ไม่ใช่หรา?????
.....หมัย..!! กล้องพี่ปิ่น.......มันถึ๊งได้เตี้ยตะแม๊ดแต๊ด...อย่างงั้นอ่ะ...

.....ต้องมีอินทรีลงพื้น...แหง๋..ๆ.ซิมิ๊ส์...ซิมิ๊ส์..อิอิ 555......
:emotion_SorrySJ_Off:emotion_SorrySJ_Off:emotion_SorrySJ_Off

22nd January 2013, 08:23 PM
ดีใจจังได้เจอลุงตู่กะป้านิ น้าปิ่นด้วย

ได้ที่ใหม่ถ่ายเหยี่ยวอีกที่ ขอบคุณอ.ต่อน้องหงษ์ ลุงตู่ป้านินะคะ

ไปอีกครั้งจะไปถูกมั้ยเนี่ย

22nd January 2013, 08:25 PM
ได้รูปมาบ้างไม่มาก....ไปนั่งกินลมซะมากกว่า

22nd January 2013, 08:29 PM
ได้มาแบบไกลๆ

22nd January 2013, 08:35 PM
ยังไม่หมด :av14:

TOR-HONG
22nd January 2013, 10:34 PM
ได้รูปมาบ้างไม่มาก....ไปนั่งกินลมซะมากกว่า

จริงครับไปนั่งกินลมดมควัน อิอิ:70bff581::70bff581::70bff581:

ยังไม่หมด :av14:

รอชมต่อนะคร้าบบบบ

TOR-HONG
22nd January 2013, 10:46 PM
ภาพวิวสวยงามมากๆมากเลยครับยาย:088::088::088:ว้า....เสียดายจังไม่มีอาหารเลยเหรอก๊าบ....หิวๆ:kiddy::kiddy::kiddy:

หล้งจากแวะไปกินอาหารเช้ากับคุณยาย ตาโช๊ะ ป้าตา ลุงช้าง และครอบครัวจอจานแล้วก็เลยเลยไปถ่ายเหยี่ยวที่หนองปลาไหลต่อ...ก็ได้เจอกับอาจารย์ตู่ พี่นิ อ.นิคม พี่ปิ่นก็มา แล้วใครอีกละครับขออภัยถ้าไม่ครบทุกคนครับ....เลยขอเอามาฝากทุกๆท่านนะคร้าบ....(ชื่อภาพอินสาแดง:70bff581::70bff581:)

สาวฮ่องกง
23rd January 2013, 01:56 AM
เต็นท์หน้านอนที่สู๊ดดดด สักวันๆๆๆจะเกาะแก๊งค์ สว ไปอาศัยนอนด้วยคนค่ะ

ขอบคุณยายแม้นตาโช๊ะ สำหรับไข่ดาวกับแฮมตายแน่ อร่อยสุดๆๆๆ

ขอบคุณลุงช้างป้าตา สำหรับชีฟ่อน หอมหร่อย หม่ำแล้วติดใจ เผื่อแผ่ให้แม่บ้านและเจ้ากาละแมได้ชิมกันไปเรียบร้อยคะ หมดเกลี้ยวภายในพริบตาค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะพี่ต่อ & นอ้งหงษ์ที่สละเวลาไปดูเวอรตูร์เป็นเพื่อนและยังให้เกาะเช็กเทาว์ไปด้วย ฮี่ๆๆๆ

ขอบคุณครอบครัวจ.จาน โจ้ จุ๋ม จอม ค๊า หวังว่าจะได้พบกันอีกเร็วๆนี้ค๊า

ภาพยังไม่ได้ทำเลยค่ะ แปะไว้ก่องนะค่ะ :f6eb47d3:

Hadida
23rd January 2013, 07:09 AM
..... เอายุงตีกันมาแบ่งกันดูครับ ไกลปู๊นๆๆๆๆ