PDA

View Full Version : หมอกจางๆ.......และควัน

ลุงช้างกับป้าตา
14th January 2013, 09:02 PM
เก็บวิวสวยๆปนกะควันจางๆจากหนองปลาไหลมาฝากเพื่อนๆค่ะ....

ขอบคุณลุงตู่+ป้านิ อ.ต่อ+น้องหงษ์ ที่ทำให้เป็นอีกวันที่เป็นวันที่มีความสุข.....

คิดถึงยายแม้น+ตาโช๊ะและครอบครัวเจ้าจอมยุ่งที่ไปสัมผัสอากาศหนาวที่เขาใหญ่กัน.....

ลุงแกแก่เลี้ยวตามไปไม่ไหวจ้า....

14th January 2013, 09:07 PM
นอกจากวิวสวยๆปนกะควันที่เขาเผาทุ่งนาแล้ว.....

ก็ยังมีของดีให้ได้เห็นเหมือนกัน....

14th January 2013, 09:10 PM
นี่ก็อีกตัวไม่รู้ชื่ออะไร....รบกวนอาจารย์ทุกท่านนะคะ

14th January 2013, 09:13 PM
ตัวนี้ด้วยนะคะ....ขอแค่ชื่อก็พอค่ะ....ส่วนอายุคงไม่ต้องนะคะเพราะอย่างไงก็คงดูไม่ออกแน่

14th January 2013, 09:16 PM
ฝากนกน่ารักๆอีกตัวนะคะ

TOR-HONG
14th January 2013, 11:26 PM
:af48944b::af48944b::af48944b:ชื่อกระทู้โดนมากๆเลยครับป้าตาลุงช้างกับบรรยากาศวันนั้นจริงๆ โดนรมควันกันถ้วนหน้าเลยทีเดียวทั้งนกทั้งคนกันเลย:154218d4::154218d4::154218d4:

แจมนกรมควันซักเล็กน้อยนะคร้าบ:emotion_SorrySJ_Off:emotion_SorrySJ_Offเจ้าปีกลายตัวนี้เหมือนของป้าตาเลยครับ

TOR-HONG
14th January 2013, 11:29 PM
นกข้างคลองก็มีให้ถ่ายนะคร้าบบบ:emotion_SorrySJ_Off:emotion_SorrySJ_Off:emotion_SorrySJ_Off

TOR-HONG
14th January 2013, 11:31 PM
ข้างคลองไปแล้วข้างถนนก็ตามมาเหมือนกันคร้าบบบ:af48944b::af48944b::af48944b:

TOR-HONG
14th January 2013, 11:33 PM
คลองกับถนนผ่านไปแล้ว กลับขึ้นฟ้ากันดีกว่า:af48944b::af48944b:กำลังนั่งรมควันกันอยู่ดีๆสเต็ปตัวนี้ก็บินเข้ามาดูเราใกล้ๆ นี่ก็เป็นชนิดเดียวกับของป้าตาแต่คนละตัวกันครับ:emotion_SorrySJ_Off:emotion_SorrySJ_Off:emotion_SorrySJ_Off

คืนนี้นอนหลับฝันดีราตรีสวัสดิ์ทุกท่านคร้าบบ

14th January 2013, 11:42 PM
สวยงามเกินบรรยายทุกภาพเลย.....ตัวสุดท้ายอย่างงามเลยหละ

Hadida
15th January 2013, 09:12 AM
... ชอบใจชื่อกระทู้มากครับป้าตาลุงช้าง

... แบบนี้ต้องหาเพลงประกอบถึงจะเยี่ยม สงสัยต้องน้องหงษ์ อิอิ

... เป็นการไปพักผ่อนที่สนุกมากอีกวัน กินแล้วก็นอน เหยี่ยวมาก็ถ่าย ไม่มาก็กิน แล้วก็นอนกลางทุ่ง

... เรื่องชื่อเหยี่ยว ถามผม ผมก็ไม่รู้อีกคน ฮา ยิ่งถามปีอายุ ยิ่งไปกันใหญ่

... เอาเป็นว่า เป็นเหยี่ยวเป็นอินทรีแล้วกัน ไม่ใช่นกปากห่าง เอิ้กๆ

... เอารูปมาลงกันตามระเบียบพัก

... งามๆ กันทุกท่าน เราก็งามเหมือนกันนะ แต่งามแบบต้องดับไฟจึงจะเห็น เอิ้กๆๆ

Hadida
15th January 2013, 09:29 AM
... ขับรถตามอาจารย์ต่อเข้าไปทางถนนเรียบคลอง

... ก่อนเลี้ยวเข้าถนน เจ้าเหยี่ยวขาวอยู่ก็บินมาขอตรวจ

... บินตรวจดูอยู่รอบรถขอดูเลนส์ ป้านิเลยเอาหน้าเลนส์ให้ตรวจ

... สักพักเห็นว่าเราไม่มีอะไรมันก็บินจากไปแบบไม่แยแส

... จำหน้ามันไว้ คราวหน้าเจอดีแน่ จะมาไถกันแบบนี้ง่ายๆ ได้ไง เอิ้กๆๆ

Hadida
15th January 2013, 09:53 AM
... ไม่เว้นแม้แต่นก ทะเลาะเบาะแว้ง

... อินทรีทุ่งหญ้าสเต๊ปโดนอีกาไล่ตีโทษฐานล้ำเส้นเขตแดน

... ท่าทางว่าเจ้ากาน่าจะมีรังอยู่แถวๆนั้น

Hadida
15th January 2013, 10:10 AM
... ตัวนี้สิเล่นเอาน่วมไปทั้งตัว

... อินทรีปีกลายลงมากินอะไรสักอย่างที่กลางทุ่ง

... ค่อยๆ ย่องเข้าไป ให้ได้ระยะท่ามกลางไอแดดระยับของเวลากลางวัน

... อิทธิพลของเปลวแดดนี่มีมากมายจริงๆ ระยะก็ได้ดี แต่ภาพออกมาเลือนลางสิ้นดี ฮาๆๆๆ

... เป็นการพยายามที่คุ้มค่า เพราะจะได้รู้ว่าเปลวแดดนี่มีผลอย่างแรง

TOR-HONG
15th January 2013, 06:19 PM
สวยงามเกินบรรยายทุกภาพเลย.....ตัวสุดท้ายอย่างงามเลยหละ

:af48944b::af48944b::af48944b:ขอบคุณครับป้าตา

... ชอบใจชื่อกระทู้มากครับป้าตาลุงช้าง

... แบบนี้ต้องหาเพลงประกอบถึงจะเยี่ยม สงสัยต้องน้องหงษ์ อิอิ

... เป็นการไปพักผ่อนที่สนุกมากอีกวัน กินแล้วก็นอน เหยี่ยวมาก็ถ่าย ไม่มาก็กิน แล้วก็นอนกลางทุ่ง

... เรื่องชื่อเหยี่ยว ถามผม ผมก็ไม่รู้อีกคน ฮา ยิ่งถามปีอายุ ยิ่งไปกันใหญ่

... เอาเป็นว่า เป็นเหยี่ยวเป็นอินทรีแล้วกัน ไม่ใช่นกปากห่าง เอิ้กๆ

... เอารูปมาลงกันตามระเบียบพัก

... งามๆ กันทุกท่าน เราก็งามเหมือนกันนะ แต่งามแบบต้องดับไฟจึงจะเห็น เอิ้กๆๆ

:377:เพลงอะไรดีคร้าบ:af48944b::af48944b:

... ขับรถตามอาจารย์ต่อเข้าไปทางถนนเรียบคลอง

... ก่อนเลี้ยวเข้าถนน เจ้าเหยี่ยวขาวอยู่ก็บินมาขอตรวจ

... บินตรวจดูอยู่รอบรถขอดูเลนส์ ป้านิเลยเอาหน้าเลนส์ให้ตรวจ

... สักพักเห็นว่าเราไม่มีอะไรมันก็บินจากไปแบบไม่แยแส

... จำหน้ามันไว้ คราวหน้าเจอดีแน่ จะมาไถกันแบบนี้ง่ายๆ ได้ไง เอิ้กๆๆ

:kiddy::kiddy::kiddy:ทำไมผมไม่เจอละคร้าบบบบตัวเนี้ย.....สวยๆงามๆจริงๆครับ:EM_Fungus203::EM_Fungus203:

TOR-HONG
15th January 2013, 06:26 PM
:af48944b::af48944b:ขออีกภาพนะคร้าบ....ดูท่าทางแล้วมันคงสงสัยจริงๆและครับว่าพวกนี้มานั่งทำอะไรกันตรงนี้....เห็นนอนๆ นั่งๆ กินๆเลยบินเข้ามาวนดูใกล้ๆหน่อยสิ....อ้อ...พวกเดิมนี่หว่า(งั้นไปดีกว่า):70bff581::70bff581::70bff581:

ยายแม้น
15th January 2013, 06:46 PM
...ป้าเล่นตั้งชื่อกระทู้ซะ..โมแมนติก เลย..
...พลอยให้เรานึกภาพคล้อยตาม..มันคงพร่ามัว..เลือนลางซะมั๊งหว่า...?
....ที่ไหนได้..ของแต่ฃะท่านๆ..ใสแจ๋ว...ไร้หมอกควันอย่างสิ้นเชิง..
....หนองปลาไหลเป็นทุ่งที่มีเสน่ห์มาก..ไปนั่งๆนอนๆ...ก็เป็นสุขอย่างที่ท่านอ.ตู่ว่า..
....ช่วงนี้ยาย....ต้องไปตรวจการทำงานของหมอที่ รพ.อยู่เรื่อย....เวลาชาร์แบตแทบไม่มีเอาซะเลย..
.....วันเสาร์...บ่าย 2 พอหนีหมอไปได้เลยแอบไปนอนตากหนาวบนเขาใหญ่..
.....นอนจริงๆ...ไม่ได้เอากล้องไปเลย...ต้องขอโทษ...ไม่มีรูปมาฝากเลยจ้ะ...
ขอบคุณทุกๆท่านที่เอารูปสวยๆมาฝาก....ขอบคุณจริงๆ..
...แค่นี้ก็เป็นสุข...แม้ไม่ได้ถ่ายเองก็ตาม...ขอบคุณจร้า..

15th January 2013, 07:10 PM
ชื่อกระทู้ที่ยายว่า ป้ามะได้ตั้งชื่อเองหรอก.....คนตั้งชื่อเจ้าของภาพสวยภาพบนโน่น

ขอบคุณอ.ต่อน้องหงษ์นะคะ

ยายแม้น
15th January 2013, 07:28 PM
ชื่อกระทู้ที่ยายว่า ป้ามะได้ตั้งชื่อเองหรอก.....คนตั้งชื่อเจ้าของภาพสวยภาพบนโน่น

ขอบคุณอ.ต่อน้องหงษ์นะคะ

....อ้อ..เป็นอย่างนี้...นี่เอง.....
....เอารูปจาก..ไอ้ฟ่อง.....มาลงดูกันหน่อย.....
...เพราะไม่มีเวลาหยิบกล้องหนอนอ่ะ......รีบหนี..กลัวหมอเห็นเรียกกลับ..โรงพะยาบาน......เผ่นก่อนละตู.....
....ความหนาแน่น....555

ยายแม้น
15th January 2013, 07:30 PM
.....ริมน้ำ...หนาแน่น...
.....วันเด็ก.....แบบหนาวๆ......

ยายแม้น
15th January 2013, 07:32 PM
......น้าค้างตก....ตั้งแต่ 6 โมงเย็น......
......ตอนเช้า..เปียกไป...โหม๊ดดดดด......

ยายแม้น
15th January 2013, 07:39 PM
.....พ่อครัว...แม่ครัว....
.....หนาแน่น...ๆ........
.....ไข่ดาว..แฮม...ใส้กรอก...ขนมปัง....ข้าวต้ม...ข้าวผัดปู....ปีกไก่ทอด....เต๊กหมูสูตรนายโจ้....โอยยยยย.....มัยเยอะแยะยังงี๊.....
.....ในน้ำมีปลา..ในนามีข้าว....ใครใคร่ค้าม้า...ค้า......
.....ใครใคร่ค้าช้าง..ค้า.....555......

.....วันนี้วันเด็ก...แย่งเด็กกินซะวัน...ละวะตรู..อิอิ...!!

ยายแม้น
15th January 2013, 07:43 PM
ABF....ซักหน่อย..มั๊ยค๊ะ..อิอิ

Hadida
15th January 2013, 07:50 PM
.....ไข่ดาว..แฮม...ใส้กรอก...ขนมปัง....ข้าวต้ม...ข้าวผัดปู....ปีกไก่ทอด....เต๊กหมูสูตรนายโจ้....โอยยยยย.....มัยเยอะแยะยังงี๊.....
.....ในน้ำมีปลา..ในนามีข้าว....ใครใคร่ค้าม้า...ค้า......
.....ใครใคร่ค้าช้าง..ค้า.....555......

.....วันนี้วันเด็ก...แย่งเด็กกินซะวัน...ละวะตรู..อิอิ...!!

... คิดถึงท่านพี่และคุณโจ้มาก แต่ได้เห็นทุกท่านมีความสุขอิ่มหมีพีมันแบบนี้ ก็อิจฉาจริงๆ

... เดี๋ยวนี้กิจกรรมกลางแจ้งแค้มปปิ้งกลายเป็นกิจกรรมที่ได้รับความนิยมอย่างสูงยิ่ง น่าดีใจเหลือเกิน

... ไปนอนเล่นหนองปลาไหลคราวนี้ หลับจริงๆ หลับสนิท ขนาดลุงช้างเอาก้อนหินโยนใส่ยังไม่รู่เรื่องเลย (ฮา)

... วันหน้าจะเอาคืน 55

Hadida
15th January 2013, 07:58 PM
.....เพลงอะไรดีคร้าบ:af48944b::af48944b:

:kiddy::kiddy::kiddy:ทำไมผมไม่เจอละคร้าบบบบตัวเนี้ย.....สวยๆงามๆจริงๆครับ:EM_Fungus203::EM_Fungus203:

... น้องหงษ์..ครับ เพลง " หมอกหรือควัน " ของ เบิร์ด ธงไชย ยังไง ..... 555

... ส่วนเจ้าเหยี่ยวขาวตัวนั้น พอรถของ อ.ต่อหงษ์ เลี้ยวขวาเข้าทางสู่สถานีรถไฟ เจ้านี่ก็ปรี่เข้ามาขวางหน้าขอตรวจรถทันที

... สงสัยมันคงเห็นว่าเราขนยาบ้ามามั้ง 555

Hadida
15th January 2013, 08:00 PM
:af48944b::af48944b:ขออีกภาพนะคร้าบ....ดูท่าทางแล้วมันคงสงสัยจริงๆและครับว่าพวกนี้มานั่งทำอะไรกันตรงนี้....เห็นนอนๆ นั่งๆ กินๆเลยบินเข้ามาวนดูใกล้ๆหน่อยสิ....อ้อ...พวกเดิมนี่หว่า(งั้นไปดีกว่า):70bff581::70bff581::70bff581:

..... โอ้..พระเจ้าช่วย..ขนกระจาย..งามมากครับอ.ต่อหงษ์ สุดยอด :Onion11:

ยายแม้น
15th January 2013, 08:36 PM
... คิดถึงท่านพี่และคุณโจ้มาก แต่ได้เห็นทุกท่านมีความสุขอิ่มหมีพีมันแบบนี้ ก็อิจฉาจริงๆ

... เดี๋ยวนี้กิจกรรมกลางแจ้งแค้มปปิ้งกลายเป็นกิจกรรมที่ได้รับความนิยมอย่างสูงยิ่ง น่าดีใจเหลือเกิน

... ไปนอนเล่นหนองปลาไหลคราวนี้ หลับจริงๆ หลับสนิท ขนาดลุงช้างเอาก้อนหินโยนใส่ยังไม่รู่เรื่องเลย (ฮา)

... วันหน้าจะเอาคืน 55

....คิดถึงอาจารย์ตู่....ป้าตา..ลุงช้าง...อ.ต่..พี่หงษ์...และทุกๆคนที่ไม่ได้เอ่ยนาม...!!
....คิดถึงเหยี่ยว....ก็ต้องที่หนองปลาไหล...จริงๆ....

....อ.ตู่..เอาคืนลุงช้าง..ยายฝากช่วยเก็บดอกให้หนักๆเลยนะจ๊ะ...อิอิ...
....แกไม่ส่งต้นมานานแล้ว...555
:014-Bow:

คุณหญิงกระแตแต้แว้ด
15th January 2013, 09:09 PM
แสบต๊าาาาา
ไม่ได้แพ้หมอกแพ้ควันหรอก
แต่ภาพมันบาดตาอ่ะ ทั้งเหยี่ยว ทั้งในกะทะ...
อิจฉาว้อยยยยยยยยยย :th_083_v2:

15th January 2013, 09:35 PM
แสบต๊าาาาา
ไม่ได้แพ้หมอกแพ้ควันหรอก
แต่ภาพมันบาดตาอ่ะ ทั้งเหยี่ยว ทั้งในกะทะ...
อิจฉาว้อยยยยยยยยยย :th_083_v2:
ป้าแว๊ดมา....ลุงช้างเผ่นก่อน....:70bff581::70bff581::70bff581:

15th January 2013, 09:41 PM
..... โอ้..พระเจ้าช่วย..ขนกระจาย..งามมากครับอ.ต่อหงษ์ สุดยอด :Onion11:

โอ้พระเจ้าช่วย..ต้องต่อด้วย....กล้วยทอด....:av2::70bff581:

TOR-HONG
15th January 2013, 11:27 PM

:d33561e9::d33561e9::d33561e9:เห็นอาหารเช้าแล้วอยากกินด้วยจังเลยคร้าบบบบบ

... น้องหงษ์..ครับ เพลง " หมอกหรือควัน " ของ เบิร์ด ธงไชย ยังไง ..... 555

... ส่วนเจ้าเหยี่ยวขาวตัวนั้น พอรถของ อ.ต่อหงษ์ เลี้ยวขวาเข้าทางสู่สถานีรถไฟ เจ้านี่ก็ปรี่เข้ามาขวางหน้าขอตรวจรถทันที

... สงสัยมันคงเห็นว่าเราขนยาบ้ามามั้ง 555

ได้เลยครับอาจารย์เดี๋ยวจัดหามาให้ครับผม:emotion_SorrySJ_Off:emotion_SorrySJ_Off:emotion_SorrySJ_Off

:014-Bow::014-Bow::014-Bow:ขอบพระคุณครับอาจารย์....แอ๊คนี้อาจารย์ก็ได้มาแบบงามๆเหมือนกันนี่คร้าบ

....คิดถึงอาจารย์ตู่....ป้าตา..ลุงช้าง...อ.ต่..พี่หงษ์...และทุกๆคนที่ไม่ได้เอ่ยนาม...!!
....คิดถึงเหยี่ยว....ก็ต้องที่หนองปลาไหล...จริงๆ....

....อ.ตู่..เอาคืนลุงช้าง..ยายฝากช่วยเก็บดอกให้หนักๆเลยนะจ๊ะ...อิอิ...
....แกไม่ส่งต้นมานานแล้ว...555
:014-Bow:

คิดถึงยาย ตาโช๊ะ แล้วก็ครอบครัวจอจานด้วยคร้าบบบ

pittawutt
16th January 2013, 12:15 AM
น่าสนุ๊กก น่าสนุกครับ
:357:

Hadida
16th January 2013, 08:02 AM
น่าสนุ๊กก น่าสนุกครับ
:357:

..... ว่างๆ ไปเที่ยวด้วยกันสิครับ รับรองว่าสักสองครั้งเท่านั้นน้ำหนักจะขึ้นอีกสองกิโลเลย ฮาๆๆๆๆ

pittawutt
16th January 2013, 09:47 AM
..... ว่างๆ ไปเที่ยวด้วยกันสิครับ รับรองว่าสักสองครั้งเท่านั้นน้ำหนักจะขึ้นอีกสองกิโลเลย ฮาๆๆๆๆ

ตรงตามสไตล์ผมเด๊ะเลยครับ เรื่องกินเรื่องใหญ่ไม่ค่อยกังวลเรื่องนก อิอิ
เสียดายจังครับด้วยข้อจำกัดของพื้นที่และการเดินทางที่ค่อนข้างไกลกันมาก ทำให้ไม่ค่อยมีโอกาสได้ไปแจมเลยครับ ทั้งๆที่เห็นแล้วอยากไปแจมด้วยมากๆ
มีโอกาสเจอกันคนละครั้งสองครั้งเองครับ เคยเจออ.ตู่แค่ครั้งเดียวเองครับ และโทรหาอีกสองสามครั้ง(อ.อาจจำไม่ได้ อิอิ)

ตอนนี้กำลังเทียวหาเด้าลมแม่น้ำโขงครับ เผื่อจะมีโอกาสเอาไปเป็นเทียบเชิญมาเที่ยวอีสานมั่ง อิอิ

TOR-HONG
16th January 2013, 11:29 AM
:emotion_SorrySJ_Off:emotion_SorrySJ_Offสนุกสนานกันอย่างมีความสุข....ทุกไว้ทีหลัง.....ขอเอาเพลงที่เข้ากับชื่อกระทู้ตามที่อาจารย์ขอมาลงนิดนึงนะคร้าบ....ต้นฉบับไม่เจอฟังของอรวีไปก่อนก็แล้วกันครับ:Tadah::Tadah:

เพลงหมอกหรือควัน

http://www.youtube.com/watch?v=ChaZEHJFwPg

16th January 2013, 12:25 PM
:emotion_SorrySJ_Off:emotion_SorrySJ_Offสนุกสนานกันอย่างมีความสุข....ทุกไว้ทีหลัง.....ขอเอาเพลงที่เข้ากับชื่อกระทู้ตามที่อาจารย์ขอมาลงนิดนึงนะคร้าบ....ต้นฉบับไม่เจอฟังของอรวีไปก่อนก็แล้วกันครับ:Tadah::Tadah:

เพลงหมอกหรือควัน

http://www.youtube.com/watch?v=ChaZEHJFwPg

เข้ากับบรรยากาศจัง.....กดให้1000ไลค์เลย

Hadida
16th January 2013, 04:25 PM
เข้ากับบรรยากาศจัง.....กดให้1000ไลค์เลย

..... ขอบใจมากครับน้องหงษ์ สุดยอดเลยครับ เข้าบรรยากาศอย่างแรง ยอดๆๆๆๆๆๆ

..... ตามลุงช้างป้าตาเลย........กดไลค์ให้ 1000 ครั้ง ทันที เอิ้กๆๆๆ

Hadida
16th January 2013, 07:02 PM
ตรงตามสไตล์ผมเด๊ะเลยครับ เรื่องกินเรื่องใหญ่ไม่ค่อยกังวลเรื่องนก อิอิ
เสียดายจังครับด้วยข้อจำกัดของพื้นที่และการเดินทางที่ค่อนข้างไกลกันมาก ทำให้ไม่ค่อยมีโอกาสได้ไปแจมเลยครับ ทั้งๆที่เห็นแล้วอยากไปแจมด้วยมากๆ
มีโอกาสเจอกันคนละครั้งสองครั้งเองครับ

เคยเจออ.ตู่แค่ครั้งเดียวเองครับ และโทรหาอีกสองสามครั้ง(อ.อาจจำไม่ได้ อิอิ)

ตอนนี้กำลังเทียวหาเด้าลมแม่น้ำโขงครับ เผื่อจะมีโอกาสเอาไปเป็นเทียบเชิญมาเที่ยวอีสานมั่ง อิอิ

..... คงต้องขออภัยจากใจเลยนะครับ ผมว่าผมอาจเป็นอาการเริ่มต้นของอาการความจำเริ่มไม่ดี

..... หลายต่อหลายครั้งที่ได้คุยกับใครต่อใคร คุยกันเป็นคุ้งเป็นแคว แต่จำชื่อท่านไม่ได้ แต่จำได้ว่าใคร

..... รู้สึกว่าชักเป็นมากขึ้น ขนาดจำชื่อลุงช้างไม่ได้ ขนาดนั้นเลย ฮาๆๆๆ

pittawutt
17th January 2013, 12:35 AM
..... คงต้องขออภัยจากใจเลยนะครับ ผมว่าผมอาจเป็นอาการเริ่มต้นของอาการความจำเริ่มไม่ดี

..... หลายต่อหลายครั้งที่ได้คุยกับใครต่อใคร คุยกันเป็นคุ้งเป็นแคว แต่จำชื่อท่านไม่ได้ แต่จำได้ว่าใคร

..... รู้สึกว่าชักเป็นมากขึ้น ขนาดจำชื่อลุงช้างไม่ได้ ขนาดนั้นเลย ฮาๆๆๆ

จำลุงช้างไม่ได้นี่อาการหนักแล้วครับ 555
:kiddy:

ยายแม้น
17th January 2013, 04:50 AM
.....อาการปรกติ.....ของสว.ทั่วไปจร้า....
.....มักจะจำคนแก่ๆ...ไม่ค่อยได้....อิอิ....
.....กะสาวๆ....ละก้อ..เห็นแค่หลังไวๆยังนึกหน้าออกเลย...
.....ยายพูดความจริงมากไปป ่าวว....พูดไปแล้วก็ให้นึกถึง...
.....คนสวยข้างห้องน้ำที่อินทนนท์ขึ้นมาทันที.....จริงมั๊ยจ๊ะอ.ตู่...จ๋าาาา..555