PDA

View Full Version : ย้อนกระแส

ยายเพิ้ง&ฅนเดินทาง
8th January 2013, 03:10 PM
ช่วงปีใหม่ที่ผ่านมาแก๊งค์ BLACK MOUNTAIN ตั้งใจจะไปเก็บนกที่ดอยลางเหมือนๆกับเพื่อนๆกลุ่มดูนกทั้งหลาย แต่ติดปัญหา ของยานพาหนะในการเดินทาง กอปรมีพรรคพวกเราจำนวนมากเข้าใจว่าล้านเจ็ดเห็นจะได้ ยกพลขึ้นบกที่ขั้วโลกเหนือ แก๊งค์เรา อันที่จริงพวกเราก็แตกหน่อมาจากแก๊งค์ สว. นั่นแหละครับ สาเหตุเนื่องมาจากแก๊งค์ สว. มีสมาชิกเพิ่มมาอีกหลายท่าน การรวมตัวให้ครบจำนวน ค่อนข้างยาก เราจึงขยายตัวมาเป็นแก๊งค์ BLACK MOUNTAIN ที่เป็นอยู่ในปัจจุบัน และหวังว่าเราคงมีโอกาสรวมตัวเป็นคณะสว.เต็มรูปแบบในโอกาสต่อไป บรรยายมาเสียเยอะเลย มาพูดถึงเรื่อง ย้อนกระแสกันดีกว่า แก๊งค์เราอพยพไปขั้วโลกใต้กันครับ จะมีอะไรบ้างก็เชิญรับชมได้เลยครับ

8th January 2013, 03:48 PM
ส่วนใหญ่จะเป็นพวกสัตว์ป่า ที่เขาอยู่ในธรรมชาติจริงๆครับ เราล่องเรือในเขื่อนเชี่ยวหลานกันครับ

8th January 2013, 04:16 PM
ตอนแรกก็คิดว่าจะไปล่องเรือหารัก แต่ก็ล่องไปเรื่อยๆแหละครับ นับว่าเป็นครั้งแรกก็ว่าได้ที่ล่องเรือถ่ายนก ถ่ายสัตว์ เลนส์ใหญ่สำหรับพ้มหมดสิทธิ์

8th January 2013, 04:20 PM
ไอ้เจ้านี่ มีเป็นจำนวนมาก แต่ก็ยังเปรียวอยู่ ออกหากินบริเวณชายฝั่ง

8th January 2013, 04:25 PM
นกก็มีนะครับ แต่อย่างว่า พ้มถ่ายในเรือ รูปที่ได้มาเลยไม่แหล่มเท่าที่ควร ทนๆดูกันหน่อยก็แล้วกัน

8th January 2013, 04:27 PM
พอเข้าไปใกล้หน่อย เขาก็เผ่นอย่างที่เห็น

8th January 2013, 04:31 PM
ยังมีอีกหนึ่งตัว เขาแหกปาก ไม่ใช่ๆเขาอ้าปาก สงสัยร้องหาตัวเมียหรือไงไม่ทราบ

8th January 2013, 04:44 PM
ยังมีอีกตัวหนึ่ง ไอ้เจ้านี่เหมือนนกสตาฟ เพราะโดยปกติที่เคยเจอ ใกล้สุดก็ประมาณ30เมตร แต่นี่ไม่น่าจะเกิน7เมตร แบบตาต่อตา โล่งๆไม่ไปไหนแต่ถ่ายได้แค่เนี้ย..

ยายแม้น
8th January 2013, 08:25 PM
....ชื่อแก๊งค์...โคตรเท่เลยอ่ะ.....
....จะรวมแก๊งคืเมื่อไร...บอกได้เร๊ย..ท่านพี่ฯ....
....ว่าแต่....ไอ้ตัวหลังสุดเนี่ยะ...ชอบจัง...ไม่ป๊ะกันสักที...
....นกออก....ก็ไม่เคย....พี่หมูป่าธรรมชาติ..ก็ไม่เคย...
....ยิ่งเชี่ยวหลานยิ่งไม่เคย....เอ....ดูจะไม่เคยไปซะหมด...
....ก็คนมันไม่เคยอ่ะ..อิอิ....

ลุงช้างกับป้าตา
8th January 2013, 08:30 PM
ขอบคุณครับสำหรับของฝากจากขั้วโลกใต้

ตัวแรกดูเป็นน่ารักนะ.....ส่งยิ้มให้ด้วย

ตัวหลังสุดมีสีฟ้าด้วย......สวยจัง

คุณหญิงกระแตแต้แว้ด
8th January 2013, 10:54 PM
เชี่ยวหลาน...
ป้าแว้ดต้องไปใหม่แล้วมั้ง...สมัยสาว ๆ ยังไม่แบกกล้องเคยไปนอนในแพ เจอนกอีตัวที่อ้าปากนั่นด้วยละ เกาะหัวตอโล่ง ๆ เลย
สวยทุกรูปเลย ยายเพิ้ง...

9th January 2013, 03:37 PM
วันนี้มาใหม่ ลงกันต่อจากเมื่อวาน เป็นสัตว์ที่พบระหว่างทาง

9th January 2013, 03:43 PM
เขาน่าจะยังเป็นพวกวัยสะรุ่นอยู่ พบกันโดยบังเอิญ ระยะประมาณ5.00เมตรเห็นจะได้ เขาเบิ่งเราอยู่พักนึง ก่อนที่จะเผ่นแนบเข้าป่าไป..(เขาคงสงกะสัยว่าพวกนี้ตัวอะไร มาทางน้ำ มากันหลายตัว)

9th January 2013, 03:54 PM
....ชื่อแก๊งค์...โคตรเท่เลยอ่ะ.....
....จะรวมแก๊งคืเมื่อไร...บอกได้เร๊ย..ท่านพี่ฯ....
....ว่าแต่....ไอ้ตัวหลังสุดเนี่ยะ...ชอบจัง...ไม่ป๊ะกันสักที...
....นกออก....ก็ไม่เคย....พี่หมูป่าธรรมชาติ..ก็ไม่เคย...
....ยิ่งเชี่ยวหลานยิ่งไม่เคย....เอ....ดูจะไม่เคยไปซะหมด...
....ก็คนมันไม่เคยอ่ะ..อิอิ....

เอาอย่างนี้เอาไว้ให้กระท่อม บ้านพ้มสำเร็จเสียก่อน แล้วเราจะต้องเปิดศึกชนเบียร์กันแน่ โดยมีจ่อย ภรรยาทั้งเจ็ดเป็นพยาน นายจ่อยว่าไง..
อะไรๆๆ ก็บอกไม่เคยไปซะหมด พ้มว่าต้องมีอะไรที่เคยบ้างล่ะ ระดับอย่างยายแล้ว อมพระมาพูดก็ไม่เชื่อ..

9th January 2013, 04:15 PM
ยังมีเจ้าตัวอาวุโส มายืนเรียงตับให้เห็นกัน..

9th January 2013, 04:22 PM
คราวนี้มาถึงที่มาของ BLACK MOUNTAIN กัน มันเป็นเก้าอี้นั่งน้ำหนักประมาณ 2 ขีดกว่าๆ ไม่หวั่นแม้น้ำหนักมาก รับได้ร้อยกว่ากิโล หน้าตาจะเป็นอย่างไรลองเบิ่ง ...

9th January 2013, 04:29 PM
ฉากล่ากระเต็น นำโดยท่านนายพล. ปตอ. ด้านถัดไปเป็นปืนเล็กยาว..

9th January 2013, 04:32 PM
คราวนี้มาชมสมาชิกกันบ้าง..คนยิ้มหวานนั่นน่ะ แม่ย่านางทั้งรถ ทั้งเรือ..

9th January 2013, 04:35 PM
ยังมีอีกท่านนึง ญาติก็ไม่ใช่ แต่ติดตาม เหมือนเงา..

9th January 2013, 05:14 PM
ภาพต่อไปนี้ นึกถึงแฟนฉัน ที่ไปบ้านหมอหนวด เมื่อตอน 2 ปีที่แล้ว..(แบบขาดสมาชิก)

9th January 2013, 05:18 PM
ภาพนี้ ไม่รู้จะบรรยายอย่างไร วิเคราะห์ วิจารณ์ กันเอาเองละกันครับ..

9th January 2013, 06:58 PM
เพื่อนๆร่วมก๊วนพ้มครับ..

9th January 2013, 07:00 PM
และที่ๆเราไปพักกัน เป็นจุดที่เป็นต้นน้ำ ของเขื่อนเชี่ยวหลาน..

9th January 2013, 07:15 PM
ระหว่างขาล่องกลับ เราพบกับเรื่องน่าเศร้า เพราะเราต้องสูญเสีย เพื่อนร่วมโลกไปชนิดที่ไม่มีวันหวนกลับ มันเป็นเพศเมีย พิสูจน์แล้วโดยผู้เชี่ยวชาญ(พี่ทวี) และจากการชันสูตรไม่มีร่องรอย หรือบาดแผลแต่อย่างใด หนักราวๆ 100 กิโลก่าๆ(ลืมบอกไป เขายังไม่ทันได้ฉลองปีใหม่กับมนุษย์ อย่างเราเลย 31ธค.55)

9th January 2013, 07:21 PM
ทั้งหมดที่ผ่านมาเป็นเรื่องราวคร่าวๆ ของการยกพลขึ้นบกที่เขื่อนเชี่ยวหลาน..ที่ต่อไปเราหวนกลับไปอช.อ่าวพังงา พบแต่นกทั่วๆไป ไม่ใช่เจ้ากระเต็นแดงอย่างที่ตั้งใจไว้..

9th January 2013, 07:26 PM
มันเป็นนกธรรมด้า ธรรมดา ก็ดูเอาซิครับ..

9th January 2013, 07:31 PM
แต่ที่ไม่ธรรมดา เพราะเป็นนกที่พ้มช๊อบ ชอบ เลยต้องนำมาฝากยาย เสียหน่อย ไม่รู้ว่ายายชอบอะเปล่า..(อย่างที่เคยบอกไว้แล้ว ในตอนที่ถ่ายเจ้ากินปลี เลนส์พ้มมีปัญหา หลังจากนี้คงต้องส่งไปพบแพทย์ก่อน)

TOR-HONG
9th January 2013, 08:57 PM
นั่งติดจอรอชมต่อ(แต่ไม่ใช่พี่ต่อ)ครับ

9th January 2013, 09:06 PM
ถ้าเป็นของพี่ต่อ พ้มจบไปนานแว้ว..

TOR-HONG
10th January 2013, 10:39 AM
:154218d4::154218d4:พี่หมูก็พูดปาย ใครได้ยินเข้าเดี๋ยวขำกันโลกแตกพอดี 55555555

คุณหญิงกระแตแต้แว้ด
10th January 2013, 03:33 PM
:154218d4::154218d4:พี่หมูก็พูดปาย ใครได้ยินเข้าเดี๋ยวขำกันโลกแตกพอดี 55555555

ป้าก้อรอชมของพี่ต่อ เอ๊ย ของยายเพิ้งต่ออีกเหมือนกัลล์ล์ (น้าต่อสะดุ้งทำไมอ่ะ ฮ่าๆๆๆ)

TOR-HONG
11th January 2013, 06:09 AM
ป้าก้อรอชมของพี่ต่อ เอ๊ย ของยายเพิ้งต่ออีกเหมือนกัลล์ล์ (น้าต่อสะดุ้งทำไมอ่ะ ฮ่าๆๆๆ)

:70bff581::70bff581::70bff581:ไม่สะดุ้งได้ไงละครับป้าก็ ไม่สะดุ้งเดี๋ยวแป๊กน้าเอา :emotion_SorrySJ_Off:emotion_SorrySJ_Off:emotion_SorrySJ_Off

Hadida
14th January 2013, 10:45 AM
ฉากล่ากระเต็น นำโดยท่านนายพล. ปตอ. ด้านถัดไปเป็นปืนเล็กยาว..

... ไม่ได้เข้ามาดูเวปเสียเกือบครึ่งเ้ดือน มาเจอกระทู้นี้เข้า ถึงกับอึ้งกิมกี่

... งานนี้ทีมล่าสังหาร ถึงขนาดลงทุนล่องเรือยิงกันเลยเหรอเนี่ย

... ผลงานออกมาเข้าตากรรมการทั้งประเทศ สนุกสุดเหวี่ยง

... คงต้องหาโอกาสไปขอร่วมสนุกมั่งนะครับ

... คุณหมูสอยนกมาแต่ละตัว เดี๋ยวนี้ขนกระจายใส้แตกตาหลุด ต้องเพราๆ มือลงหน่อยนะครับ

... สงสารนกมันมั่ง แล้วมันจะบินไปไหนได้เหรอ ขนหลุดขนาดนั้นน่ะ

... ไปหลายวัน เอามาลงให้ดูนิดเดียวเองเหรอฦ เอาอีกครับ

ยายแม้น
14th January 2013, 07:28 PM
แต่ที่ไม่ธรรมดา เพราะเป็นนกที่พ้มช๊อบ ชอบ เลยต้องนำมาฝากยาย เสียหน่อย ไม่รู้ว่ายายชอบอะเปล่า..(อย่างที่เคยบอกไว้แล้ว ในตอนที่ถ่ายเจ้ากินปลี เลนส์พ้มมีปัญหา หลังจากนี้คงต้องส่งไปพบแพทย์ก่อน)

.....มารับของฝากจากพี่หมู...ขอบคุณมากนะจ๊ะ.....
.....งานเข้า...ไม่ค่อยได้เข้ามาดูเลย.....
.....เห็นท่านๆนั่งเรือแล้ว.....อยากไปมั่ง....
.....คงสนุกน่าดู.....เบิกบานกันทุกคน......
.....ไอ้ที่พี่หมูเอามาฝากยายเนี่ยะ...เค๊าเรียกตัวอะไรหรา...???
.....แง๊.....!!!!
:kiddy::kiddy::kiddy::kiddy::kiddy:

19th January 2013, 08:56 PM
ก็ตัวที่ยาย กับ ตาจ่อยภรรยา 7 ไปนั่งตากฝนรอเมื่อ 2 ปีที่แล้วไงจ๊ะ!!! และที่บอกว่าอยากไป อยากไป น่ะ ไปจริงหรือพูดเล่น ล่ะครับ ยาย..

19th January 2013, 09:05 PM
อ้าว......แถมให้อีก 1 ก็ได้ ถือว่าเป็นการอวยพร วันเกิดให้ ยาย ก็แล้วกัน...เน๊าะ!!!!!!! ยาย... ขอให้ยาย อยู่อีก ซัก 15,000 วันก็น่าจะพอมั้ง...

19th January 2013, 09:23 PM
... ไม่ได้เข้ามาดูเวปเสียเกือบครึ่งเ้ดือน มาเจอกระทู้นี้เข้า ถึงกับอึ้งกิมกี่

... งานนี้ทีมล่าสังหาร ถึงขนาดลงทุนล่องเรือยิงกันเลยเหรอเนี่ย

... ผลงานออกมาเข้าตากรรมการทั้งประเทศ สนุกสุดเหวี่ยง

... คงต้องหาโอกาสไปขอร่วมสนุกมั่งนะครับ

... คุณหมูสอยนกมาแต่ละตัว เดี๋ยวนี้ขนกระจายใส้แตกตาหลุด ต้องเพราๆ มือลงหน่อยนะครับ

... สงสารนกมันมั่ง แล้วมันจะบินไปไหนได้เหรอ ขนหลุดขนาดนั้นน่ะ

... ไปหลายวัน เอามาลงให้ดูนิดเดียวเองเหรอฦ เอาอีกครับ

สำหรับท่านพี่ ตู่ อย่ายอเกินความจริงซิครับ พ้มยังอ่อนพรรษา ยังห่างไกลกับท่านพี่อีกหลาย ลี้ น่ะครับ

ยายแม้น
19th January 2013, 09:42 PM
....ท่านพี่หมูเล่นเอาอะไรก็ไม่รู๊....มาให้ดู....
....ไม่เห็นจะอยากได้เร๊ย...!!!... แง๊...แง๊..
....ยายจะไปฟ้องยายเพิ้ง...ไม่ย๊อม..ไม่ยอม
....ทำร้ายจิตจัย..กันชัดๆ...ฮื่อ..!!!