PDA

View Full Version : @@@@@ ส่งความสุขต้อนรับปีใหม่ 2556 ครับ @@@@@

Hadida
27th December 2012, 04:58 PM
:f6eb47d3::f6eb47d3::f6eb47d3:

..... ใกล้จะสิ้นปีเก่า 2555 แล้ว และก็ใกล้จะเริ่มปีใหม่ 2556 อีกเหมือนกัน

..... ในรอบปีที่ผ่านมานี้ ผมและนิได้รับความสุขอย่างมากทั้งนี้เพราะชีวิตเราทั้งสองมีวาสนาได้พบพี่ๆ เพื่อนๆ และน้องๆ ที่ดีทุกท่าน

..... ได้มีโอกาสพบเจอกันนับครั้งไม่ถ้วน และทุกครั้งก็ได้รับทั้งความสุขสนุกสนานอย่างเต็มที่

..... วาระสำคัญของปีกำลังจะมาถึงแล้ว เราทั้งสองขอขอบพระคุณทุกท่านเป็นอย่างสูง

..... หากมีสิ่งใดที่เคยได้ล่วงเกิน โปรดได้ให้อภัยด้วยนะครับ

..... และขออวยพรล่วงหน้าสำหรับปีใหม่ที่กำลังจะมาถึงในเร็ววันนี้

..... ขอให้ทุกท่านมีความสุขสดชื่น สุขกาย สุขใจ สุขภาพแข็งแรง สมหวังในสิ่งที่ปรารถณา นะครับ/ค่ะ

..... ด้วยความเคารพทุกท่านอย่างสูงครับ

..... ปิยะนิภา และ พินิจ แสงแก้ว

ลุงช้างกับป้าตา
27th December 2012, 07:03 PM
ขอบพระคุณค่ะป้านิ+ลุงตู่.....ขอบพระคุณสำหรับสิ่งดีๆที่มีให้กันเสมอมา

ขอบคุณสำหรับมิตรภาพดีๆ จากเพื่อนๆพี่ๆน้องๆที่มีให้กันตลอดมา

ในโอกาสวันดีๆที่จะมาถึงขอให้มีความสุขกันทุกๆคนนะคะ......ลุงช้างกะป้าตา

TOR-HONG
27th December 2012, 11:12 PM
มาสวัสดีปีใหม่อีกสองคนคร้าบผมต่อและหงษ์ครับ:emotion_SorrySJ_Off:emotion_SorrySJ_Off:emotion_SorrySJ_Off

Artee
28th December 2012, 12:11 AM
:014-Bow::014-Bow:ปีนี้ที่ผ่านไป ขออภัยในวจีที่ผิดพลาด..
ที่บังอาจในหลายสิ่ง มิเหมาะสม...
คงเป็นเพราะ..ยังอยู่ในโคลนตม..
รสนิยม..ที่จมจำ..มินำพา
จึงขอให้..ท่านผู้ใหญ่..อภัยบ้าง
อาจลืมทาง..หรือสู่รู้..ดูกายหลง
ปีหน้ามา..หวังว่า ฟ้าประกายคง
ส่องมาลง..ตรง..ทุกท่าน..ทุกวันไป
ขอให้พระคุ้มครอง.. ไม่หมองศรี
ขอให้มีโชคลาภ..นกกาใส
ขอให้ได้..ทั้งช้อนทั้งงอน..ทั้งซ่อม สมดั่งใจ
สวัสดีปีใหม่..พ้นภัยเทอญ:014-Bow::014-Bow:

คุณหญิงกระแตแต้แว้ด
28th December 2012, 07:57 AM
ป้าแว้ดขอกราบสวัสดีปีใหม่พ่อแม่พี่น้อง ลุงป้าน้าอาบ้านดูนกวันหยุดทุก ๆ ท่านนะคะ:f6eb47d3:
แต่ละปีผ่านไปไวเหมือนว่อกจริง ๆ ป้าแว้ดไม่เคยลืมมิตรภาพดี ๆ ความสุข และเสียงหัวเราะยามที่เราได้เจอกัน :70bff581:
คงเป็นบุญเก่าของเราที่เคยทำร่วมกัน ถึงได้โคจรมาเจอกันอ่ะนะ
ป้าขอขอบคุณทุกไมตรีจิตที่มีให้ป้าแว้ดตลอดมา และหากมีสิ่งใดที่ป้าผิดพลั้งไป ป้าขออโหสินะคะ
แล้วเจอกันยามที่หัวใจเรียกร้องค่า....:av11:

ยายแม้น
28th December 2012, 08:27 AM
....BHD....มาถึงณ.เวลานี้อายุยังไม่ครบขวบปี....เพียง
แค่ 7 เดือนเท่านั้นเอง.....เปรียบเป็นเด็ก..ก็ยังอยู่ในท้องแม่อยู่เลย......

....แม้เวลายังถือว่าไม่นานนัก..แต่ก็ได้รับการทนุถนอม...ดูแลเอาใจใส่...จากท่านฯทุกๆคนเป็นอย่างดียิ่ง......

....และหวังเป็นอย่างยิ่งว่า...BHD....จะต้องเติบใหญ่เป็นเด็กดีในอนาคต...ทั้งนี้..ทั้งนั้น.....ก็ต้องฝากความหวัง..ความตั้งใจไว้กับพ่อ..แม่..พี่..น้อง..ลุง..ป้า..น้า..อา..ตา..ยาย...ทุกๆคนในที่นี้ช่วยเอ็นดู..รัก....และสนับสนุนเด็กทารกในครรภ์คนนี้...ตลอดไปด้วยนะจ๊ะ...

ยายแม้น
28th December 2012, 08:42 AM
....ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัย...
....ช่วยบรรดาลให้ทุกๆท่าน...
....มีหัวใจที่แข็งแกร่ง...กำลังใจที่เปี่ยมล้น...พร้อมที่จะรับมือกับ..
....สถานการณ์ที่จะเปลี่ยนผ่าน....ทั้งสุข..และทุกข์..ในปีที่จะมาถึง
....และ...

....หากสิ่งศักดิ์สิทธิ์มีจริง..ขอจงอำนวยพรให้ทุกๆท่าน...
....มีพออยู่..พอกิน..พอใช้สอยไม่เดือดร้อน
....ไม่คิดโลภ...
....เจริญสติอยู่กับตนตลอดเวลา
....ครอบครัวมีความสุข
....มีสุขภาพแข็งแรง...โรคภัยไม่เบียดเบียน
....ปราศจากอุปัทวันตรายทั้งปวง
....มีลูกดี..มีหลานดี
....พ่อแม่มีความสุข...สุขภาพแข็งแรง...อายุยืนตามสมควร
....มีกัลยาณมิตรอยู่เคียงข้าง
....ทำงานด้วยความสุขกายสบายใจ
....มีจิตใจที่ผ่องใส...บริสุทธิ์...สงบ..ไม่อิจฉาริษยาใคร
....และอย่าลืมหมั่นสร้างกุศลและบริจาคทานเป็นนิจ...

...สาธุ...สาธุ...สาธุ.....:014-Bow:

pittawutt
28th December 2012, 10:17 AM
ขอรับพรปีใหม่จากทุกท่านครับ และอวยพรปีใหม่ล่วงหน้า

ขอให้สุขภาพแข็งแรง มีพลัง(และตังค์) สมหวังในสิ่งที่หวัง

ได้ไปเที่ยวในที่ตั้งใจ และเอาความสุขกลับมาแบ่งปันเช่นเคยนะครับ

ขอบคุณสำหรับมิตรภาพและความสุขที่มอบให้ครับผม
:014-Bow::014-Bow::014-Bow:

QuanTum
28th December 2012, 02:26 PM
มาตั้งใจรับพรจากลุงป้าน้าอาที่เคารพและพี่น้องผองเพื่อนทุกท่านครับ ดีใจที่ได้รู้จักทุกท่านและได้เป็นส่วนนึงของบ้านหลังนี้ครับ :014-Bow:

ปีที่ผ่านมาติดภารกิจหลากหลาย ปีหน้าฟ้าใหม่คงได้ฤกษ์ออกไปท่องยุทธภพบ้าง ตอนนี้กระบี่ผุ สนิมเกรอะกรังอยู่ครับ แหะๆ ... สวัสดีปีใหม่คร้าบ

ไอ้จุก
28th December 2012, 08:35 PM
!!!!!!!สมาชิกที่เล็กที่สุด ......ขอ...4770สวัสดีปีใหม่..... ๒๕๕๖......ด้วยนะครับ!!!!!!

sri@phuket
29th December 2012, 08:23 AM
สวัสดีปีใหม่สมาชิก BHD ทุกๆท่านนะครับ :f6eb47d3: :6f428754: :f6eb47d3:

P.nature
30th December 2012, 11:02 AM
ขอคุณพระคุ้มครอง ขึ้นล่องปลอดภัย จิตใจเบิกบาน สำราญตลอดปี

นายจ่อย
30th December 2012, 12:04 PM
เมือเดินทางมาถึงมองทางที่ฝ่าม­า เห็นเหตุการณ์ทุกอย่างผ่านมาแล้­วผ่านไป

มีรักมีพบมีพราก มีสุขมีทุกข์ภัย

มีเจ็บมีหวานมีเศร้า มีรักโกรธเกลีดชัง

จนถึงวันนี้วันวัยผ่านไป ...

ผ่านร้อนผ่านหนาวผ่านความขื่นขม

สังขาร รั่วโรยลง ยังยิ้มในลมฝน มีรักอยู่ ล้นเหลือ....

..ฝากความรัก ความขอบคุณ.. ฝากความนับถือไปยังทุกๆท่านที่โอบอุ้มและดูแลกันอยู่ โอกาสหน้าเรา

เจอกันใหม่ ขอให้มีความสุข 

.

..ขอบคุณครับ....:014-Bow::014-Bow::014-Bow:

UNOHO
30th December 2012, 02:19 PM
สวัสดีปีใหม่ครับ ^^

cpr
30th December 2012, 06:18 PM
สวัสดีปีใหม่ 2556 ครับผม

jeab fu
31st December 2012, 07:47 PM
ขอให้ชาวbirdholidayทุกท่านมีความสุขมากมายตลอดปี2556ครับ

ยายเพิ้ง&ฅนเดินทาง
1st January 2013, 09:01 PM
HAPPY NEW YEAR 2013 สวัสดีปีใหม่ 2556 เพื่อนกลุ่มดูนกทุกท่าน ขอให้มีความสุข ตลอดปีและตลอดไปด้วยเทอญ.

TOR-HONG
2nd January 2013, 08:56 AM
http://www.youtube.com/watch?v=CRpPAxqWfWw

:emotion_SorrySJ_Off:emotion_SorrySJ_Off:emotion_SorrySJ_Off:emotion_SorrySJ_Off:emotion_SorrySJ_Off

สาวฮ่องกง
2nd January 2013, 09:09 PM
Happy New Year 2013 ค๊า

ขอให้ทุกท่านในเว็ป Bird holiday มีความสุข สมหวัง ดั่งใจปรารถนา อีกทั้งให้มั่งมี มากมาย ร่ำรวยมวลมิตรแท้ ไร้โรคาใดๆมากล้ำกลายค่ะ :emotion_SorrySJ_Shi

out_out
2nd January 2013, 11:00 PM
สวัสดีปีใหม่2556 ขอให้พี่ๆทุกคนมีความสุขกันถ้วนหน้านะครับ :014-Bow: