PDA

View Full Version : ล่องใต้อีกแล้ว

หนึ่ง
12th June 2012, 08:13 AM
ล่องใต้อีกแล้ว ปีนี้ปาเข้าไปเป็นรอบที่3 ไม่รวมทริปเมลาโป เฉลี่ยเดือนเว้นเดือน ตอนนี้ถ้ามาถามผมว่าอยากไปถ่ายนกที่ไหนตอบแบบไม่ต้องคิดเลยว่าใต้ครับ รอบ นี้ท่านผู้นำ พาไปที่ อ.ช อ่าวพังงา ถนนหนทางต้องบอกว่ายางดำตลอด ทากไม่มี คุ้นไม่มี ริ้นก็ไม่มี มีแต่ยุงแต่ก็ไม่มากและก็ไม่ดุด้วยครับ ที่พักสะดวกสบาย ต้องบอกว่ายังไม่เคยเจอที่พักของ อ.ช ไหนดีเท่านี้มาก่อน แอร์ ทวี ตู้เย็น น้ำอุ่น ห้องกระจก สะอาดมากๆ แค่หน้าที่พักก็อยู่ถ่ายนกได้เป็นวันๆแล้ว ก็เจ้าแต้วแร้วป่าโกงกางเล่นมาทำรังอยู่ริมทางเข้าบ้านพักเลย ไม่ต้องออกเดินหาให้เมื่อย ส่วนกระเต็นประจำถิ่นที่นี้ก็เป็นดาราเลยครับ "น้ำลงกรูมา น้ำมากรูหาย " คือว่าเวลาน้ำลงเค้าจะมาหากุ้งหาปลากิน โดยไม่สนใจคนเลยจะเสียงดังจะเดินเข้าไปใกล้ๆเค้า พวกไม่มีหนีเหมือนโลกทั้งโลกมีข้าอยู่ตัวเดียวเลย จนผมหันไปมองคนข้างๆ( พี่ทวี ) อ้าว!หันเลนส์ไปถ่ายเจ้านกปรอดซะนี้กระเต็นอยู่ตรงหน้าไม่ยอมถ่าย เอิ้ก เอิ้ก( ขอเอาภาพจากเวปเก่มมาลงแระกาน ขี้เกียจทำใหม่อะก้าบ )

หนึ่ง
12th June 2012, 08:15 AM
เจ้าตัวนี้เจ้าของฉายา " น้ำลงกรูมา น้ำมากรูหาย " เอิ้ก เอิ้ก ;) ;)

หนึ่ง
12th June 2012, 08:21 AM
เท่าที่เห็นมามากสุด 3 ตัว เกาะรอบๆศาลากาแฟเลย ฝนจะตกข้าก็ไม่สนพวกเล่นยืนตากฝนสบายใจเฉิบ ส่วนพวกเราก็สบายเหมือนกันนั่งกดกันในศาลานั้นแหละ มีกาแฟของ อ.ช บริการกินฟรีด้วย

พวกที่ไม่ได้ถ่ายก็นอนบนเก้าอี้ยาวในศาลาน้านแหละ อ.ช นี้สุดยอดจริงๆเยี่ยมมากๆๆๆๆๆๆๆ :D :D

ยายแม้น
12th June 2012, 08:24 AM
.....นั่งคอยน้ำลายไหลมาหลายวันแล้ว....
.....ท่านหนึ่ง ริมน้ำ...มาแว้ววว...มาแว้ว...

.....ยายขอนั่ง ริงไซด์...นะจ๊ะ....แฮ่....!!!!
.....ท่านพงษ์พัฒน์...ท่านหมู...ปี่พาทย์บรรเลงเพลงโหมโรงแล้ว..
.....อย่าให้ชักช้า...จะเสียการ....แต่งองค์ทรงเครื่องให้ไว........
.....คนดูเข้ามาจองตั๋วกันเต็มวิกแล้วจร้า...อิ่อิ่....

....ถั่วต้มถุง...โอเลี้ยงถุง....ปูเสื่อแถวหน้าเรียบร้อยแล้วจร้า.....

ยายแม้น
12th June 2012, 08:26 AM
...ไอ้ตัวนี้เลย...ที่ฝัน.....
...จดเข้าบัญชีไว้.....ตามทวงแน่..!!!!

หนึ่ง
12th June 2012, 08:27 AM
ส่วนเจ้าตัวนี้เป็นที่ฝันใฝ่ของหลายๆคนที่ไปกัน ต้ิองบอกว่านี้สิกระเต็นของจริงเปรียวสุดๆ มาแว็ปไปแว็ป ผมต้องขอบคุณเด็กใน อ.ช ที่มาบอกผมว่า น้าๆนกอยู่ตรงงี้ ไม่งั้นงานนี้แห้วแน่ๆ :D ;)

หนึ่ง
12th June 2012, 08:32 AM
เจ้าหัวขวานเขียวนี้ก็เหมือนกัน พวกเล่นมาเกาะอยู่ข้างๆรังแต้วแร้วนั้นแหละ งานนี้ไม่ต้องเดินไปไหนแระทิ้งสมอมันอยู่ตรงนี้แหละ ยืนโซ้ยกันโล่งๆเลย

หนึ่ง
12th June 2012, 08:38 AM
นกที่นี้เท่าที่เห็นก็มีไม่กี่ชนิด แต่เยอะมากร้องกันลั่น ยิ่งแต้วแร้วด้วยแล้วขอบอกว่า เยอะ ...... มากกกกกก เด๋วขอตัวก่อนครับต้องทำงานแว้ว .............. :confused::o

Surin
12th June 2012, 08:54 AM
พี่หนึ่งครับ อยากไปๆ น้ำลายไหลไม่หยุดแว้ว 555

โกไข่
12th June 2012, 09:47 AM
เห็นด้วยกับพี่สุรินทร์ ครับผม

TOR-HONG
12th June 2012, 10:18 AM
:eek::eek::eek:เหน่งๆแบบนี้ยังไงก็อยากไปคร้าบบ.....ภาพของแต่ละท่านเหน่งๆโป้ๆทั้งน้าน งามจริงๆครับ

หนึ่ง
12th June 2012, 12:10 PM
มานุสเงินเดือนเบี้ยหวัดน้อยได้พักเที่ยงแร้ว ฮา ฮา มาลงต่ออีกภาพสองภาพก่อนไปหาอะไรลงท้อง รอบนี้บางคนบอกเมมเต็ม ไม่รู้จะลบภาพไหนดี

เห็นบอกว่าถ่ายเป็นวีดีโอไว้ นกก็มีอยู่ไม่กี่อย่าง กดจนเลิกกดยืนดูมันเฉยๆดีกว่า

หัวขวานที่นี้ค่อยข้างเยอะแต่ไม่มากชนิด ที่เห็นๆก็มีอยู่ 2-3 ชนิดเอง ส่วนอีกตัวเสียดายมากๆดันอยู่สูงแล้วย้อนแสงด้วย เจ้าบั้งรอกเขียว ฝากไว้ก่อน

ส่วนพวกกินแมลงกับจับแมลง ไวมากๆตามกดไม่ทันเลย อ้อ ! ไม่รู้เจอนกหลุดหรือนกปล่อย เจ้าหงษ์หยก สีสวยมากๆครับ

อาหารการกินถิ่นใต้ไม่ต้องห่วง อาหารทะเลล้วนๆ ปูดำก็ซื้อจากเด็กที่หาปูใน อ.ช นั้นแหละครับ ที่สำมะคันมาก ถูก ดี สดด้วย แถมนึ่งมาให้เสร็จ เอิ้ก เอิ้ก

ยายแม้น
12th June 2012, 12:27 PM
...ด่วน..!!...ประกาศ....ประกาศ...

...เนื่องจากบัดนี้เกิดเหตุการณ์ที่ไม่คาดคิดขึ้นที่ประเทศไทยตอนล่าง...
...ขอให้พ่อแม่พี่น้องทั้งหลาย...เก็บรวบรวมสิ่งของจำเป็นสำหรับยังชีพ 2 คืน...ไว้ให้พร้อม..
...และให้คอยฟังประกาศจากกรมอุตุฯทุกระยะ...

...หากฝนทิ้งช่วงเมื่อใด..เราจะอพยพลงไปทางใต้กัน...
...เช็ครถและน้ำมัน..ให้พร้อมเดินทางได้ในทันทีที่ได้ยินประกาศ....
...ประกาศ..ประกาศ......พี่หนึ่งเล่นมาลงกันแบบนี้..จาทนไม่ไหวแล้ว....เปลี่ยน..!!.

วอ. 2 ครับยาย

ยายเพิ้ง&ฅนเดินทาง
12th June 2012, 03:12 PM
ทนไม่ไหวแล้วรออะไรอยู่ ให้ไว ให้ไว ของพรรธ์นี้ ไม่เห็นด้วยตาตัวเองอย่าเชื่อ ขอบอก

หนึ่ง
12th June 2012, 03:21 PM
ผมคิดว่าถ้าจะไปควรประมาณซักสิ้นเดือนครับ แต่โปรดระวังเค้าจะโดดขึ้นมาเกาะเลนส์คร้าบ :D ;)

ยายแม้น
12th June 2012, 07:26 PM
...จา..ยั่ว..กาน..ปาย..ถึง..หนา..ย..ย..ย..
...พ่อเจ้าประคุณลุนช่อง....เอ๊ย......

12th June 2012, 08:01 PM
เพื่อเป็นการยืนยัน ขอร่วมแจมด้วยคน

12th June 2012, 08:05 PM
เค้าไม่ได้ยั่ว แต่มันเป็นเรื่องจริงนิ ตัวเป็นๆ และที่สำมะคัญ ขอบอก เหน่งๆเลยเพ่

TOR-HONG
12th June 2012, 10:41 PM
...จา..ยั่ว..กาน..ปาย..ถึง..หนา..ย..ย..ย..
...พ่อเจ้าประคุณลุนช่อง....เอ๊ย......

เห็นด้วยจริงๆเลยคร้าบบบยาย น้ำหู น้ำตาไหลเป็นทางแล้ว:rolleyes:

Sahanan
12th June 2012, 11:35 PM
.....ยายแม้น วอ สอง.....เตรียมของเรียบร้อยแล้วววว.......ไปด้วยนะก๊าบบบบบ....ไปวันไหนบอกด้วยยยยย....ไปรถตู้ดีมะ

ป.ล. หากรอให้ป้อนกลัวรูปจะไม่สวยอ่ะ....มีไส้เดือนเต็มปาก....หากเป็นปูอาจจะดูดี..อิอิ

QuanTum
12th June 2012, 11:55 PM
กระเต็นมันสุดยอดมากกกเลยพี่หนึ่ง เผาขนได้ขนาดนี้เลยรึเนี่ย แทบจะหลุดออกมาจากจอแว้ววว

เอาอีกๆๆๆ

หนึ่ง
13th June 2012, 08:15 AM
กระเต็นมันสุดยอดมากกกเลยพี่หนึ่ง เผาขนได้ขนาดนี้เลยรึเนี่ย แทบจะหลุดออกมาจากจอแว้ววว

เอาอีกๆๆๆ

อาตั้มอะ อย่ามาปากหวาน มะเชื่อหรอก ตัวป๋มว่าหนักแล้วแต่จายยังหนักกว่าด้วยนะจะบอกให่ อิ อิ อย่างตั้มอะสุดยอดแว้ว

TOR-HONG
13th June 2012, 09:52 AM
.....ยายแม้น วอ สอง.....เตรียมของเรียบร้อยแล้วววว.......ไปด้วยนะก๊าบบบบบ....ไปวันไหนบอกด้วยยยยย....ไปรถตู้ดีมะ

ป.ล. หากรอให้ป้อนกลัวรูปจะไม่สวยอ่ะ....มีไส้เดือนเต็มปาก....หากเป็นปูอาจจะดูดี..อิอิ

ยายๆวอ สอง พี่ก๋อยวอ หก :p

นายจ่อย
13th June 2012, 10:51 AM
ยายๆวอ สอง พี่ก๋อยวอ หก :p

วอ.6 อะไรง่ะ:confused:

นายจ่อย
13th June 2012, 10:53 AM
ชุดนี้ของพี่หนึ่งกะยายเพิ้ง....จ่อยsave ลงIPadหมดแว้ววววววว

จอห์น
13th June 2012, 11:23 AM
:o ชุดนี้ โดนกระจุย กระจาย...เป็นระเบิดไม่ต้องเก็บเลย...:eek:

ตรูดหมึก
13th June 2012, 05:04 PM
เจ้าตัวนี้เจ้าของฉายา " น้ำลงกรูมา น้ำมากรูหาย " เอิ้ก เอิ้ก ;) ;)

เล่นถ่ายมากานอย่างเง้ มานฆ่ากานชัดๆเลยวุ้ยยย....:mad:

สุดยอด กิง กิง.... !!!!!! :D

ปอ.ลอ. รูปอวตาร " นกย่างไฟแดง" นี่ ดูแล้วร้อนแรงกิง กิง !!! :D

สาวฮ่องกง
14th June 2012, 09:17 AM
อั๊ยหย่ะ พี่หนึ่งทำอะไรลงไปเนี๊ยะ ป้านั่งไม่ติดแว้วววววว ขอภาพอีกคร๊า กระทุ้งความอยาก :D

ปล ยายแม้น วอ สองป้าเกาะล้อไปด้วยนะค่ะ นั่งตรงพื้นก็ยอม แฮะๆ

หนึ่ง
14th June 2012, 03:18 PM
ภาพนี้สำหรับป้าโอเลยจร้า มะแน่เดือนหน้าป๋มอาจจะได้ลงใต้เป็นรอบที่สี่ก้าบ ;) ;)

ส่วนเจ้าตัวล่างม่ายรู้ว่าเป็นแอ่นอะไร เปิดหนังสือแล้วก็ยังมะมั่นจายครับ คงต้องรอพี่ตู่ล่ะ

JupSmith
14th June 2012, 05:37 PM
ยาวแม้น ว.2 ไปด้วยคนจ้า น้ำลายหยดติ๋งๆแล้วง่ะ:):):)

TOR-HONG
14th June 2012, 06:18 PM
วอ.6 อะไรง่ะ:confused:

:oวอ.6 ก็ขอคุยด้วยไงคร้าบบบ 55555เดาเอา อยากรู้ความจริงต้องถามพี่โยก๊าบบบ

TOR-HONG
14th June 2012, 06:22 PM
เล่นถ่ายมากานอย่างเง้ มานฆ่ากานชัดๆเลยวุ้ยยย....:mad:

สุดยอด กิง กิง.... !!!!!! :D

ปอ.ลอ. รูปอวตาร " นกย่างไฟแดง" นี่ ดูแล้วร้อนแรงกิง กิง !!! :D

ของพี่ก็เหมือนกันน่ารักไอ้ตรง :oเซ็นเล็กที่เรียกว่า จุด จุด จุด 55555

TOR-HONG
14th June 2012, 06:27 PM
:eek::eek::eek:โอ้ยๆตายๆ.........ยายคร้าบบบบบบบบบบบบบบบ

ลุงช้างกับป้าตา
14th June 2012, 06:51 PM
รอป้ากะลุงด้วยนะยาย

สาวฮ่องกง
14th June 2012, 08:16 PM
ภาพนี้สำหรับป้าโอเลยจร้า มะแน่เดือนหน้าป๋มอาจจะได้ลงใต้เป็นรอบที่สี่ก้าบ ;) ;)

ส่วนเจ้าตัวล่างม่ายรู้ว่าเป็นแอ่นอะไร เปิดหนังสือแล้วก็ยังมะมั่นจายครับ คงต้องรอพี่ตู่ล่ะ

ขอบคุณค๊าพี่หนึ่ง งามตะลึ่งตึงตึง เป็นที่น่าโดนยิ่งนัก เห็นทีต้องเบนหัวเรือล่องใต้จริงๆด้วยน๊าเนี๊ยะ

Rith Meed Son
14th June 2012, 08:49 PM
สถานีต่อไป อช. อ่าวพังงา อาจเป็น Trip แรกที่ไปด้วยกันของกลุ่ม Bird Holiday

ยายแม้น
14th June 2012, 10:04 PM
.....สัคเค กาเม จะรูเป คิริสิขะระตะเฏ
จันตะลิกเข วิมาเน ทีเป รัฏเฐ จะ
คาเม ตะรุวะนะคะหะเน เคหะ
วัตถุมหิ เขตเต ภุมมา จายันตุ เทวา
ชะละถะละ วิสะเม ยักขะคันธัพพะนาคา
ติฏฐันตา สันติเกยัง มุนิวะระวะ จะนัง
สาธะโว เม สุณันตุ

ธัมมัสสะวะ นะกาโล อะยัมภะทันตา
ธัมมัสสะวะ นะกาโล อะยัมภะทันตา
ธัมมัสสะวะ นะกาโล อะยัมภะทันตา....

....งานนี้สงสัยต้องสวด..บทสวดชุมนุมเทวดาหลายจบซะแล้ว.....
....พี่หนึ่งนะพี่หนึ่ง...พี่หมูอีกคนนึง.....!!!
....ไม่น่ามาก่อกิเลส..เร๊ย...พับผ่าซิ่..!!!!

....ทำเอาคนเฒ่าคนแก่...ปัดดิน..โงหัวขึ้นจากหลุมกันเป็นแถว....กัม..!.

สาวฮ่องกง
15th June 2012, 08:49 AM
ชุมนุมเหล่าเทวดาจะเริ่มแว้ววววว ป้าโอคงได้แต่รอชม กะซิก กะซิก

หนึ่ง
15th June 2012, 08:53 AM
เอามายั่วป้าโออีกภาพสองภาพแระกาน เอี้ยงดำที่นี้เพียบเลยป้าโอ :D :D

TOR-HONG
15th June 2012, 10:30 AM
.....สัคเค กาเม จะรูเป คิริสิขะระตะเฏ
จันตะลิกเข วิมาเน ทีเป รัฏเฐ จะ
คาเม ตะรุวะนะคะหะเน เคหะ
วัตถุมหิ เขตเต ภุมมา จายันตุ เทวา
ชะละถะละ วิสะเม ยักขะคันธัพพะนาคา
ติฏฐันตา สันติเกยัง มุนิวะระวะ จะนัง
สาธะโว เม สุณันตุ

ธัมมัสสะวะ นะกาโล อะยัมภะทันตา....

....งานนี้สงสัยต้องสวด..บทสวดชุมนุมเทวดาหลายจบซะแล้ว.....
....พี่หนึ่งนะพี่หนึ่ง...พี่หมูอีกคนนึง.....!!!
....ไม่น่ามาก่อกิเลส..เร๊ย...พับผ่าซิ่..!!!!

....ทำเอาคนเฒ่าคนแก่...ปัดดิน..โงหัวขึ้นจากหลุมกันเป็นแถว....กัม..!.

ย่องๆมาสวนมนกับคุณยายด้วยคร้าบบบ

หนึ่ง
15th June 2012, 10:13 PM
อีกภาพแระกาน แก้คันหน่อยครับ :D

ยายแม้น
15th June 2012, 10:24 PM
อีกภาพแระกาน แก้คันหน่อยครับ :D

...อ้วนปรี่อย่างนี้...ขอมาย่างซะตัว...ได้ป่ะ..ตัวใสเชี่ยะ...อิ่..อิ่...

หนึ่ง
16th June 2012, 09:34 PM
เอาเดินดงมาฝากพี่ผู้ใหญ่มาจ้า ตัวนี้มาจากศรีพังงารอบที่แล้วครับ ตุลาฯนี้ถ่ายมาฝากด้วยเยอะๆนะครับ

TOR-HONG
16th June 2012, 10:29 PM
...อ้วนปรี่อย่างนี้...ขอมาย่างซะตัว...ได้ป่ะ..ตัวใสเชี่ยะ...อิ่..อิ่...

:pเป็ดพะโล้ เป็ดน้ำแดงก็ดีนะครับยาย คริ คริ

สาวฮ่องกง
18th June 2012, 07:00 PM
เอามายั่วป้าโออีกภาพสองภาพแระกาน เอี้ยงดำที่นี้เพียบเลยป้าโอ :D :D

แง แง จาปายยยยย จาปายยยยย

Hong
19th June 2012, 04:20 PM
พี่หนึ่งเจอกระเต็นเข้าไปนี่ตาแตกเลยนะครับ เห็นแล้วสงสัยต้องล่องใต้อีกแล้วนะครับแบบนี้ :o