PDA

View Full Version : กระเต้น......กระเต็น..

ยายเพิ้ง&ฅนเดินทาง
1st November 2012, 05:08 PM
ตั้งแต่เอากระเต็นหัวดำ และ กระเต็นน้อยมาลงแหย่ยายไปเมื่อคราวที่แล้ว มาคราวนี้มีโอกาสได้ไปซัลโวเขามาอีกรอบ นับว่าเป็นความภาคภูมิใจเป็นอย่างยิ่งที่ได้มีโอกาสถ่ายแบบปั้นเลยก็ว่าได้ เจ้าหัวดำตัวนี้ ยายคงรู้ดีถึงความว่องไวในเรื่องของสายตาของมัน ที่พูดถึงยายก็เพราะเคยเห็นยายพยายาม ถ่ายเจ้าตัวนี้อยู่2ครั้ง ที่บ้านมะค่า และก็ที่แหลมผักเบี้ย แต่หลังจากที่ได้ชมภาพของยายแล้วก็ถือว่าแจ่มแจ๋วเหมือนกัน ซึ่งถึงอย่างไรเขาก็เป็นนก จะมาเก่งกว่ามนุษย์ได้อย่างไร ไม่ได้ชมตนเองนะครับ แต่พูดถึงมนุษย์ทุกคนมีความฉลาดมากกว่าสัตว์ทั้งหลาย พล่ามมามากแล้วมาชมกันดีกว่า ว่าเป็นของจริงหรือราคาคุย..

1st November 2012, 05:11 PM
ชมกันต่อเลยครับ (ไม่ได้ชมอ.ต่อนะครับ)

1st November 2012, 05:13 PM
แหละภาพต่อไป.

1st November 2012, 05:15 PM
คราวนี้มาชมเจ้ากระเต็นน้อยกันดูบ้าง แหล่ม หรือไม่แหล่มก็ว่ากันไป.

1st November 2012, 05:18 PM
เชิญรับชมกันอีกได้เลยครับ.

1st November 2012, 05:21 PM
สำหรับเจ้าสองตัวนี้ กระพ้ม ไม่รู้ว่าจะให้ใครเป็นพระเอกดี แต่ในใจเอนเอียงไปทางเจ้ากระเต็นน้อยนิดๆครับ ไม่เชื่อลองชมดูซิครับ.

sri@phuket
1st November 2012, 05:26 PM
อูยยยย....จบเลยครับ งามมากๆๆ :6f428754::af48944b::EM_Fungus203:

1st November 2012, 05:26 PM
สำหรับพี่ๆ เพื่อนๆ ที่ถ่ายเจ้านกประเภทนี้ได้แหล่มๆ ช่วยลงมาให้ชมกันหน่อย นะครับ อยากเห็นชนิดอื่นๆบ้างนะครับ อย่างนั้นกระพ้มลงให้ดูเป็นตัวอย่างก่อนก็แล้วกันครับ.

1st November 2012, 05:31 PM
ตามกันต่อ(อุ่ย ไม่ใช่ตามอ.ต่อนะครับ เพราะขืนตามมา ภาพของกระพ้มต้องชิดซ้ายแน่ๆ นับถือจริงๆครับ)

1st November 2012, 05:34 PM
ยังมีอีกหลายตัวครับ ชมกันไปเรื่อยๆ เอาให้เบื่อกันไปข้างหนึ่งเลย.

1st November 2012, 05:36 PM
ยัง ยังไม่จบชมกันต่ออีกนิดหน่อย.

1st November 2012, 05:47 PM
ใกล้แล้วครับใกล้จะหมดแว้วครับ. สำหรับเจ้าตัวนี้ต้องเรียกว่า ถ่ายกันจน ขรี้แตก ขรี้แตนเล้ย.

1st November 2012, 05:53 PM
ตัวสุดท้ายแล้วครับ ที่ถ่ายได้ แต่มีเรื่องเล่าอยู่นิดนึง กล่าวคือก่อนไปถ่ายเขา เจอพ่อค้าขายแห้ว เลยซื้อมากินแก้เคล็ดนะครับ ได้ผลจริงๆครับเพราะหลังจาก บริโภคแห้วหมดถุง มาเกาะให้ถ่ายเลยล่ะครับ.

1st November 2012, 05:58 PM
คำถามส่งเดช เอ้ยไม่ใช่ ส่งท้าย เป็นตาของนกอะไรเอ่ย ตอบถูกมีรางวัลตั๋วเครื่องบินไป-กลับกรุงเทพฯ พระราม3 รับรางวัลได้ที่ทิศจ่อย เมียเจ็ดเลยครับ..555 ปล.ยังมีกระเต็นอีกหลายชนิดที่ยังต้องตามล่ากันต่อไป เช่นกระเต็นปักหลัก กระเต็นแดง กระเต็นขาวดำใหญ่ กระเต็นสร้อยคอน้ำตาล ฯ ไม่รู้ว่ายังมีอีกหรือเปล่า ถ้าใครมีช่วยสงเคราะห์ ลงภาพให้ชมสักนิด จะเป็นพระคุณยิ่ง.

Hadida
1st November 2012, 06:44 PM
......จะเรียกร้องให้ชดใช้ค่าเสียหายยังไงดี

......จอภาพที่บ้านเป็นริ้วรอยไปหมดแล้ว

......ภาพมันคมเสียจนจอรับไม่ไหว ของจริงๆเลยนะเนี่ย ไม่ใช่ราคาโม้

......ขนกระจาย ใส้แตก ตาหลุด จมูกเยิน ปากหัก

......ผมขอสมัครเป็นลูกศิษย์ถ่ายภาพด้วยคนนะคุณหมูครับ

......นะ นะ นะ นะ

Hadida
1st November 2012, 06:49 PM
.....ส่วนนกตัวที่ถามมาให้ทาย

.....ขอทายว่า นกยางเขียว (ทายแบบมั่วๆอ่ะนะ ผิดก็ไม่เสียตังส์ ฮี่ๆๆๆๆ)

Surin
1st November 2012, 07:04 PM
กะเต็นพี่หมูแต่ละตัวงามๆทั้งนั้นเลยครับ :014-Bow:

ยายแม้น
1st November 2012, 07:46 PM
......จะเรียกร้องให้ชดใช้ค่าเสียหายยังไงดี

......จอภาพที่บ้านเป็นริ้วรอยไปหมดแล้ว

......ภาพมันคมเสียจนจอรับไม่ไหว ของจริงๆเลยนะเนี่ย ไม่ใช่ราคาโม้

......ขนกระจาย ใส้แตก ตาหลุด จมูกเยิน ปากหัก

......ผมขอสมัครเป็นลูกศิษย์ถ่ายภาพด้วยคนนะคุณหมูครับ

......นะ นะ นะ นะ

...สมัครเป็น Q-2...ต่อจากอ.ตู่ด้วยคน.....
...ใบสมัครไปเอาที่ไหนเหรอค๊ะ......พี่หมูขา...า...:014-Bow:

ยายแม้น
1st November 2012, 07:58 PM
ใกล้แล้วครับใกล้จะหมดแว้วครับ. สำหรับเจ้าตัวนี้ต้องเรียกว่า ถ่ายกันจน ขรี้แตก ขรี้แตนเล้ย.

.......รู้สึกพี่หมูจะถูกชะตา...กะนกขรี้...ซะจริงๆ.....
.......กาเต็นของพี่หมูชุดนี้......ปวดตับ.....เจ็บใส้.....
......ถึงอก....ถึงใจ....จริงๆ...
......ยก 2 นิ้วโป้ง.....เห็น....จั๊กกะแร้ขาววอกเลย..ฮี่...ฮี่...
:014-Bow:

2nd November 2012, 07:40 AM
ยายครับ.. ยายก็พูดเกินไป ของยายแหล่มๆไม่ยอมเอามาลงให้ชมกันบ้างเลย..นึกว่าสงเคราะห์หลานๆก็แล้วกันเน้อ..

2nd November 2012, 07:48 AM
กะเต็นพี่หมูแต่ละตัวงามๆทั้งนั้นเลยครับ :014-Bow:

ขอบคุณ..นะครับน้าสุรินทร์ ของน้าก้ใช่ย่อยเสียเมื่อไหร่ล่ะ กวาดตั้งแต่เหนือ จรด ใต้เลยนะครับ คนเหล็ก..

PLOVER
2nd November 2012, 07:55 AM
เห็นกะเต็นของพี่หมู แล้วถอนหายใจเฮ้ออออ เมื่อไรเราจะถ่ายได้คม ชัดแบบนี้บ้างหนอ พี่หมูช่วยบอกเคล็ดลับหน่อยซิคะ:072-Applaus90-90::072-Applaus90-90::072-Applaus90-90:

ยายแม้น
2nd November 2012, 07:58 AM
ยายครับ.. ยายก็พูดเกินไป ของยายแหล่มๆไม่ยอมเอามาลงให้ชมกันบ้างเลย..นึกว่าสงเคราะห์หลานๆก็แล้วกันเน้อ..

.....คุณพี่หมูเจ้าขา.....
.....ที่ยายเอาลงทุกรูปน่ะ...เด็ดดวงใจยายทุกใบ....คัดสรรค์แต่ชาใบเลิศให้ทุกใบ...
.....อันไหนที่ไม่สวย...ไม่งาม..มิต้า...ไม่...!!!!.....ด้วยความสัตย์จริงทุกประการ..!!!
.....ไม่อิ๊บ...ไม่อม....เพราะไม่ใช่นิสัยแม่ค้าข้าวแกงจร้า...ฮ่า...ฮ่า...

......ไม่ใช่อะไร.....คืองี๊....นิ่งๆอย่าเอ็ดไป....!!!
....(..ขืนอม...คนอื่นน๊อคขึ้นมา...ยายซวยตาย..ห่...โดนลบมืดบนมือ..2 เด้ง..ค่าอมอีกต่างหาก..เจ๊งกันพอดี...)5555

....ว่าแต่ว่า.!!!..ยายจาด้าย..กิน..เต๊ก..เมื่อไรอ่ะ...อยากกินเต๊ก...อยากกินเต็ก..อ่ะ...อิอิ...:014-Bow:

2nd November 2012, 08:16 AM
เห็นกะเต็นของพี่หมู แล้วถอนหายใจเฮ้ออออ เมื่อไรเราจะถ่ายได้คม ชัดแบบนี้บ้างหนอ พี่หมูช่วยบอกเคล็ดลับหน่อยซิคะ:072-Applaus90-90::072-Applaus90-90::072-Applaus90-90:

ไม่ต้องทำอะไรมากหรอกครับ..แค่ อดทน อดกลั้น และอดออม ที่สำคัญอย่าอดอยาก เดี๋ยวมือสั่นจะไม่นิ่งนะขอรับ เห็นจับไมค์ไฟส่องหน้ายังนิ่งเลยนี่ครับ..

Hadida
2nd November 2012, 10:13 AM
.....คุณพี่หมูเจ้าขา.....
.....ที่ยายเอาลงทุกรูปน่ะ...เด็ดดวงใจยายทุกใบ....คัดสรรค์แต่ชาใบเลิศให้ทุกใบ...
.....อันไหนที่ไม่สวย...ไม่งาม..มิต้า...ไม่...!!!!.....ด้วยความสัตย์จริงทุกประการ..!!!

....ไม่อึ๊บ....เพราะไม่ใช่นิสัยแม่ค้าข้าวแกงจร้า...ฮ่า...ฮ่า...

......ไม่ใช่อะไร.....คืองี๊....นิ่งๆอย่าเอ็ดไป....!!!
....(..ขืนอม...คนอื่นน๊อคขึ้นมา...ยายซวยตาย..ห่...โดนลบมืดบนมือ..2 เด้ง..ค่าอมอีกต่างหาก..เจ๊งกันพอดี...)5555

:Onion11:

TOR-HONG
2nd November 2012, 10:17 AM
ตามกันต่อ(อุ่ย ไม่ใช่ตามอ.ต่อนะครับ เพราะขืนตามมา ภาพของกระพ้มต้องชิดซ้ายแน่ๆ นับถือจริงๆครับ)

พี่หมูพี่วรรณก็พูดปาย คุณพี่ถ่ายกระเต็นใส้แตก ตาแตก (แถมทำจอคอมแตก) ขนาดนี้ต้องบอกว่าสุดยอดนะคร้าบ งามมากๆ:088::088::088:

TOR-HONG
2nd November 2012, 10:22 AM
ทายด้วยทายด้วยผิดอย่าว่านะคร้าบ ขอเดานกแขวกตาแตก 5555555555

myladyrabbit
2nd November 2012, 11:31 AM
นกแขวกตัวเต็มวัยค่า

คำถามส่งเดช เอ้ยไม่ใช่ ส่งท้าย เป็นตาของนกอะไรเอ่ย ตอบถูกมีรางวัลตั๋วเครื่องบินไป-กลับกรุงเทพฯ พระราม3 รับรางวัลได้ที่ทิศจ่อย เมียเจ็ดเลยครับ..555 ปล.ยังมีกระเต็นอีกหลายชนิดที่ยังต้องตามล่ากันต่อไป เช่นกระเต็นปักหลัก กระเต็นแดง กระเต็นขาวดำใหญ่ กระเต็นสร้อยคอน้ำตาล ฯ ไม่รู้ว่ายังมีอีกหรือเปล่า ถ้าใครมีช่วยสงเคราะห์ ลงภาพให้ชมสักนิด จะเป็นพระคุณยิ่ง.

Surin
2nd November 2012, 12:15 PM
ไม่ต้องทำอะไรมากหรอกครับ..แค่ อดทน อดกลั้น และอดออม ที่สำคัญอย่าอดอยาก เดี๋ยวมือสั่นจะไม่นิ่งนะขอรับ เห็นจับไมค์ไฟส่องหน้ายังนิ่งเลยนี่ครับ..

พี่หมูครับ ผมชอบจัง อดทน อดกลั้น ที่สำคัญอย่าอดอยาก ชอบครับ:kiddy::kiddy:

2nd November 2012, 12:42 PM
ขอบคุณ..ทุกท่านนะครับ กระพ้มมีบางเรื่องที่อยากจะบอกให้ทราบกันครับ เรื่องมีอยู่ว่ากระพ้มหลงทางเข้ามาอยู่ในวงการนี้เมื่อ 3 ปีที่แล้ว ขณะนั้นอยู่ชั้นป.1 ได้ออกทิพครั้งแรกที่ ภูเขียว โดยที่ไม่รู้จักกับผู้ใดเลย มีอาวุธประจำกายเป็นกล้อง canon50d เลนส์ 70-200โดยไม่มีขาตั้งกล้อง หรืออุปกรณ์อื่นใด และยังจำไม่เคยลืมเลือน คอยเตือนตัวเองเอาไว้ คนแรกที่เข้ามาทัก คนคนนั้นก็คือ คุณพินิจ แสงแก้ว หรืออาจารย์ตู่หรือพี่ตู่ของน้องๆ (นักศึกษาสาวๆ)แต่สำหรับพ้มเรียกแกว่า พี่ตู่ หวานจ๋อยและหลังจากนั้นแกก็ส่งไปให้อาจารย์คนต่อไป คนคนนั้นก็คือคุณจิรายุส มุ่งดี หรือที่พ้มเรียกแกว่า ทิศจ่อย เมียเจ็ด หลังจากกลับมาจากภูเขียว แกก็พาพ้มไปเปิดซิง ที่กอไผ่มหัศจรรย์พุทธมณฒล ทิพต่อไปก็ถือว่าเป็นการถ่ายนกอย่างจริงจัง มุ่งหน้าสู่เพชรบุรีที่บ้านมะค่า โดยมีผู้เชี่ยวชาญการถ่ายนกอีกท่านหนึ่งเป็นเจ้าของ เขาก็คือโปรกั๋น หรือที่พ้มเรียกแกว่าน้ากั๋น คนต่อไปก็คืออาจารย์ปาน ซึ่งพ้มเรียกแกว่านายปาน แกสอนเทคนิคการถ่ายภาพนกบินให้ที่แหลมผักเบี้ย คนต่อไปก็คือ อาจารย์หนึ่ง ริมน้ำ หรือพี่หนึ่งนู๊ดสอนเทคนิคการถ่ายภาพเพิ่มเติม คนต่อไปก็คืออาจารย์ต่อ สอนการทำภาพ แต่พ้มมันความจำไม่ดีสอนเท่าไหร่ไม่เข้าหัวและยังมีอีกหลายท่านที่ไม่ได้เอ่ยนาม ต้องขออภัยด้วยนะครับ คราวนี้มาพูดถึงเพื่อนๆร่วมชั้นเรียนกันบ้าง คนแรกก็ยายแม้น ป้าตาลุงช้าง รุ่งริ่ง พี่หนึ่ง ยายแม้นแกเรียนเก่งแกพาสชั้นจบมหาลัยไปแล้ว ป้าตากับลุงช้างแกเน้นด้านเอนเตอร์เทน แกหนุกหนานๆ พี่หนึ่งแกเป็นนักเรียนนอก อินเตอร์ไปแล้ว ส่วนเจ้ารุ่งริ่งรีทายไปก่อน หายต๋อมไปเลย ส่วนตัวพ้มตอนนี้เพิ่งขึ้นป.3ครับ ดีใจที่ได้หลงเข้ามาในวงการนี้ มีคนที่มีใจรักษ์ในธรรมชาติ อยู่มากมาย แต่ที่สำคัญที่สุดก็คือต้องขอขอบคุณ webbord แห่งนี้ที่เป็นสื่อกลางในการแลกเปลื่ยน ภาพถ่ายซึ่งกันและกัน ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามารับชม และให้กำลังใจ และถ้ามีโอกาสถ่ายภาพได้นกสวยๆ ขอสัญญาว่าจะนำมาเสนอให้รับชมกันต่อไป.

Surin
2nd November 2012, 02:30 PM
:088::088::088:

ยายแม้น
2nd November 2012, 08:37 PM
ขอบคุณ..ทุกท่านนะครับ กระพ้มมีบางเรื่องที่อยากจะบอกให้ทราบกันครับ เรื่องมีอยู่ว่ากระพ้มหลงทางเข้ามาอยู่ในวงการนี้เมื่อ 3 ปีที่แล้ว ขณะนั้นอยู่ชั้นป.1 ได้ออกทิพครั้งแรกที่ ภูเขียว โดยที่ไม่รู้จักกับผู้ใดเลย มีอาวุธประจำกายเป็นกล้อง canon50d เลนส์ 70-200โดยไม่มีขาตั้งกล้อง หรืออุปกรณ์อื่นใด และยังจำไม่เคยลืมเลือน คอยเตือนตัวเองเอาไว้ คนแรกที่เข้ามาทัก คนคนนั้นก็คือ คุณพินิจ แสงแก้ว หรืออาจารย์ตู่หรือพี่ตู่ของน้องๆ (นักศึกษาสาวๆ)แต่สำหรับพ้มเรียกแกว่า พี่ตู่ หวานจ๋อยและหลังจากนั้นแกก็ส่งไปให้อาจารย์คนต่อไป คนคนนั้นก็คือคุณจิรายุส มุ่งดี หรือที่พ้มเรียกแกว่า ทิศจ่อย เมียเจ็ด หลังจากกลับมาจากภูเขียว แกก็พาพ้มไปเปิดซิง ที่กอไผ่มหัศจรรย์พุทธมณฒล ทิพต่อไปก็ถือว่าเป็นการถ่ายนกอย่างจริงจัง มุ่งหน้าสู่เพชรบุรีที่บ้านมะค่า โดยมีผู้เชี่ยวชาญการถ่ายนกอีกท่านหนึ่งเป็นเจ้าของ เขาก็คือโปรกั๋น หรือที่พ้มเรียกแกว่าน้ากั๋น คนต่อไปก็คืออาจารย์ปาน ซึ่งพ้มเรียกแกว่านายปาน แกสอนเทคนิคการถ่ายภาพนกบินให้ที่แหลมผักเบี้ย คนต่อไปก็คือ อาจารย์หนึ่ง ริมน้ำ หรือพี่หนึ่งนู๊ดสอนเทคนิคการถ่ายภาพเพิ่มเติม คนต่อไปก็คืออาจารย์ต่อ สอนการทำภาพ แต่พ้มมันความจำไม่ดีสอนเท่าไหร่ไม่เข้าหัวและยังมีอีกหลายท่านที่ไม่ได้เอ่ยนาม ต้องขออภัยด้วยนะครับ คราวนี้มาพูดถึงเพื่อนๆร่วมชั้นเรียนกันบ้าง คนแรกก็ยายแม้น ป้าตาลุงช้าง รุ่งริ่ง พี่หนึ่ง ยายแม้นแกเรียนเก่งแกพาสชั้นจบมหาลัยไปแล้ว ป้าตากับลุงช้างแกเน้นด้านเอนเตอร์เทน แกหนุกหนานๆ พี่หนึ่งแกเป็นนักเรียนนอก อินเตอร์ไปแล้ว ส่วนเจ้ารุ่งริ่งรีทายไปก่อน หายต๋อมไปเลย ส่วนตัวพ้มตอนนี้เพิ่งขึ้นป.3ครับ ดีใจที่ได้หลงเข้ามาในวงการนี้ มีคนที่มีใจรักษ์ในธรรมชาติ อยู่มากมาย แต่ที่สำคัญที่สุดก็คือต้องขอขอบคุณ webbord แห่งนี้ที่เป็นสื่อกลางในการแลกเปลื่ยน ภาพถ่ายซึ่งกันและกัน ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามารับชม และให้กำลังใจ และถ้ามีโอกาสถ่ายภาพได้นกสวยๆ ขอสัญญาว่าจะนำมาเสนอให้รับชมกันต่อไป.

....ท่านพี่หมูเล่นร่ายยาว...ถึงอดีตกาลนาน 3 ปี..อย่างนี้...อ่านแล้วนึกตาม...มองเห็นภาพในอดีตมาลอยเท้งเต้ง..ๆ...อยู่ตรงหน้าเลย......
....3 ปีแล้วเน๊อะ..เอออ....เร๊วเร็ว....ยังเห็นภาพวันแรกที่เจอกันที่ภูเขียวติดตาเลย.......ไม่รู้จักกันเร๊ยยย.....แต่ก็เต็มไปด้วยความสุขกันทุกคน...
....มีบางท่าน..ห่างหายไป...อาจจะด้วยความจำเป็น....ครอบครัว..สิ่งแวดล้อมไม่เอื้อ.ฯ....แต่เมื่อนึกถึงวันนั้นแล้ว..ยังสุขไม่หาย...!!!!
....ความสุข..!!!..นึก..คิดขึ้นมาครั้งใด.....ก็ยังเป็นความสุขอยู่ร่ำไป....
....เก็บความรู้สึกดีๆเอาไว้นะคร๊า......

....นอกจาก..อย่าถอนออกแล้ว... ก็ควรหามาเพิ่มฝากแบบสะสมทรัพย์ไว้......
....มีเวลา..มีโอกาสเมื่อใด....ก็มาเติมเต็ม...มากน้อยไม่เป็นไร....เวลาแต่ละคนก็เหลืออีกไม่เท่าไรแล้ว....
....คิดดอกให้เป็นรายวันจร้า........มีแต่ได้...ไม่มีเสีย...

....สักวัน..!!...ขามันไม่ยอมก้าว...แล้วจะมานั่งเสียใจ....
....รู้งี้...กรู..ไปซะตั้งแต่ตอนนั้น..ก๊...ดี.....!!!!!
:014-Bow:.....รักกันไว้มากๆนะตัวเอง..
.....เรายังคงต้องเดินไปกับโลกใบนี้.....แต่..เราคงหยิบฉวยอะไรไปไม่ได้....
....ขอบคุณทุกๆคนนะจ๊ะ.....จุ๊บ..จุ๊บ.....

TOR-HONG
3rd November 2012, 11:39 AM
:088::088::088::088:

Hadida
5th November 2012, 09:00 AM
.....แนวภาพวิวของพี่แม้นนี่เฉียบคมยิ่งนัก ขอให้สอนก็ไม่ยอมสอนให้ สงสัยสมองเราคงไม่ดีแน่เลยท่านพี่จึงไม่อยากสอน ฮือๆๆๆ

ยายแม้น
5th November 2012, 01:28 PM
.....แนวภาพวิวของพี่แม้นนี่เฉียบคมยิ่งนัก ขอให้สอนก็ไม่ยอดสอนให้ สงสัยสมองเราคงไม่ดีแน่เลยท่านพี่จึงไม่อยากสอน ฮือๆๆๆ

...ท่านมหาปรมาจารย์...ท่านก็พูดเกินไป......!!!!!
...สมองท่านฯน่ะเลอเลิศยิ่งกว่าผู้ใดอยู่แล้ว.....ใครๆย่อมรู้อยู่แก่ใจ..
...ท่านฯมากระแนะกระแหน..ยายแม้นคนขายข้าวแกงเยี่ยงนี้.......
...ขี้กลาก....ขี้เกลื่อน...ขี้เรื้อน...จะกินกะบาลยาย...เอานา...

...ไม่เคยคิดจะปิดบังใดๆทั้งสิ้น...
....เพียงแต่...เพลาเจอกันทีนึง..ๆ...ไม่รู้คุยอะไรกัน..โล๊ะ..เละเทะ..เจี๊ยวววว...ไปหมด....เป็นซะอย่างงั้น..!!!
....มานึกได้อีกทีนึง...ก็ในบอร์ด....ซะแระ....!!!!!....

...จะว่า..โง้น..งี้..เลยนะ...ยายเองก็มั่ว (จริงๆ)
...รูปเดิมก่อนเอาไปแต่ง....ให้ทำใหม่อีก..กี่ทีๆ...ก็ทำออกมาไม่ได้เหมือนเดิมแระ......แฮ่..!!!
...เหมือนแม่ค้าปรุงแกง....ถามว่าใส่พริก..หอม..กระเทียม..น้ำปลา..มะนาว...น้ำตาล..ฯอย่างละกี่ช้อน..กี่ถ้วย..กี่ cc..
...ตอบไม่ได้อ่ะ....?
...ตอบไม่ได้จริงๆ.....ต้องคอยปรุง..คอยชิมกันซะ..ทุกทีไป...
...สาบาน....!!!! ..ให้ตกน้ำป๋อมแป๋ม....เลยเอ้า..!!
...แต่บอกวิธีหั่น...วิธีจะเอาอะไรใส่ก่อน..อะไรใส่หลังน่ะ...ไม่ยากเลย...ง่ายนิดเดียว....
...แต่ต้องไปปรุงเอาตามชอบเองจร้า...อิอิ...รักนะ..ตะเอง...:014-Bow:.
....ดาวศุกร์....(...ดาวประจำเมือง)

Hadida
5th November 2012, 01:44 PM
.....งามอีกแล้ว...วิวยังกะที่คุ้งกระพงเลย

ยายแม้น
6th November 2012, 07:05 AM
.....งามอีกแล้ว...วิวยังกะที่คุ้งกระพงเลย

...อ.ตู่นี่...สุดยอดจริงๆ...
...ถูกแล้วจร้า..ของเก่าไปตั้งแต่คราวนู๊นน..น.น....
....เอาภาพมาลองเล่นดูน่ะจ้ะ...(ชอบใจดาวศุกร์...สว่างดี...ตั้ง speed นาน...ดาวเลยไม่กลม..
ขอบคุณนะค๊ะ....)

jaray
6th November 2012, 04:28 PM
แจ่มสุดจริงๆครับ อะไรจะแจ่มชัดและใกล้ๆขนาดนี้หนอ :f6eb47d3::f6eb47d3: