PDA

View Full Version : ทดสอบบอร์ดใหม่

QuanTum
7th June 2012, 12:50 AM
ทดสอบบอร์ดใหม่ ทดสอบบอร์ดใหม่ :mad::p:confused::p

ทดสอบขนาดฟอนท์ใหญ่

QuanTum
7th June 2012, 01:00 AM
ทดสอบอีกที

test 123

test 123

test 123

ทดสอบแก้ข้อความ

QuanTum
7th June 2012, 01:10 AM
ทดสอบภาษาไทย

วันนี้ (6 มิ.ย.)สำนักข่าวต่างประเทศรายงานจากเมืองย่างกุ้ง ประเทศพม่าว่า นางอองซาน ซูจี ผู้นำฝ่ายค้านคนสำคัญของพม่า กล่าวถึงภารกิจของเธอล่าสุดในการเดินทางไปเยือนประเทศไทยเมื่อเร็วๆนี้ว่าไม่ได้เป็นเหตุทำให้ใครไม่พอใจ เท่ากับเป็นการกลบข่าวลือว่า การเยือนไทยของเธอทำให้รัฐบาลพม่ารู้สึกลำบากใจ

การเดินทางออกนอกประเทศครั้งแรกในรอบ 24 ปีของนางอองซาน ซูจี ด้วยการไปเยือนไทยและได้มีโอกาสไปพบกับผู้ใช้แรงงานชาวพม่าในประเทศไทย และเยี่ยมศูนย์พักพิงชั่วคราว จ.ตาก รวมถึงเข้าร่วมประชุมเวิลด์ อีโคโนมิก ฟอรัม ว่าด้วยเอเชียตะวันออก ในกรุงเทพฯ ซึ่งถือเป็นจุดสนใจของสื่อและผู้คนจากทั่วโลก

เดิมที พล.อ.เต็ง เส่ง ประธานาธิบดีของพม่า ก็มีกำหนดมาเยือนไทยในช่วงเวลาเดียวกัน และ เข้าร่วมประชุมงานเดียวกันด้วยนั้น แต่ต้องขอยกเลิกไปเพราะอ้างว่าติดภารกิจในประเทศพม่า ก็เลยคาดกันว่า พล.อ.เต็ง เส่ง อาจไม่พอใจในเรื่องนี้

นางอองซาน ซูจี เปิดแถลงข่าวที่เมืองย่างกุ้งว่า ไม่คิดว่าไปทำให้ใครไม่พอใจในประเทศพม่า เพราะว่าเธอไปพบกับผู้ใช้แรงงานชาวพม่าเท่านั้น รวมถึงพบกับเจ้าหน้าที่ของไทยบางคน ซึ่งดูแลรับผิดชอบเรื่องแรงงานต่างชาติและหารือในเรื่องที่เป็นประโยชน์ด้วยกันทุกฝ่าย และ ก็ยังเป็นประเด็นเดียวกันที่เธอไปได้เยี่ยมศูนย์พักพิงชั่วคราว จ.ตาก ซึ่งผลการหารือก็เป็นที่น่าพอใจมาก
ผู้นำฝ่ายค้านคนสำคัญของพม่า กล่าวต่อไปว่า ไม่คิดว่าการมาเยือนไทยของเธอจะมีผลต่อสถานการณ์ของชาวพม่าในทางลบ ส่วนในที่ประชุมเวิลด์ อีโคโนมิก ฟอรัมนั้น นางอองซาน ซูจี กล่าวว่า ได้แสดงความเห็นไปอย่างเปิดเผยตรงไปตรงมา และได้ยินมาว่า บางคนอาจไม่พอใจ อย่างไรก็ตาม เธอรู้สึกซาบซึ้งอย่างมากกับรัฐบาลไทยที่ทำให้การมาเยือนไทยของเธอได้ผลอย่างดี รัฐบาลไทยให้ความร่วมมืออย่างดีมากๆ ไม่มีเรื่องอะไรให้ต้องลำบากใจอย่างแต่อย่างใด

นางอองซาน ซูจี ยังกล่าวถึงกำหนดการไปเยือนต่างประเทศในครั้งต่อไปนั้น จะเป็นที่ยุโรป โดยในวันที่ 13 มิ.ย.นี้ เธอจะออกเดินทางไปเยือน 5 ประเทศด้วยกัน คือ เมืองเจนีวา ประเทศสวิตเซอร์แลนด์ กรุงออสโล ประเทศนอร์เวย์ กรุงดับลิน ประเทศไอร์แลนด์ กรุงลอนดอน ประเทศอังกฤษ และ กรุงปารีส ประเทศฝรั่งเศส โดยจุดสำคัญจะอยู่ที่การเดินทางไปนอร์เวย์ เพื่อรับรางวัลโนเบลสาขาสันติภาพ ซึ่งเธอได้รับการประกาศชื่อเป็นผู้รับรางวัลอันทรงเกียรตินี้เมื่อปี 2534 เสร็จภารกิจในยุโรปแล้ว เธอจะเดินทางกลับพม่าในวันที่ 30 มิ.ย.

Hadida
7th June 2012, 04:01 PM
โอ้โฮ...น้องตั้ม...บ้านใหม่ใสกิ๊ก..เล่นลงภาพแรกซะงามขนาดนี้ แล้วพี่จะเอาอะไรมาลงล่ะครับ ก๊อปปี้อย่างเดียวดีก่า

ขอบคุณมากนะครับสำหรับทุกเรื่องที่ช่วยทำให้พวกเรา

Hadida
7th June 2012, 04:04 PM
ไม่รู้ว่าเราสามารถเพิ่มขนาดตัวอักษรใหญ่กว่านี้อีกนิดได้ไหมครับ?

หมายถึงว่าเราไม่ต้องมาตั้งเอาเองตอนที่เราพิมพ์เสร็จแล้ว ท่าทางจะมีแต่ สว. ทั้งนั้น คนแก่ตาฝ้าฟาง 555

Hadida
7th June 2012, 04:06 PM
ทดลองใช้ขนาดอักษรเบอร์ 4 ครับ

Hadida
7th June 2012, 04:15 PM
ทดลองขนาดอักษรเบอร์ 3 มั่งครับ

เวลาที่เราจะเรียกกระทู้ขึ้นมาอ่าน มันจะทับหน้ากระทู้หลัก หากเราเผลอปิดกระทู้ มันจะปิดเวปไปเลย

ตรงนี้เห็นทีต้องคลิ๊กขวา เพื่อให้มันเปิดหน้าวินโดว์ใหม่ แบบนี้ใช่หรือเปล่าครับ?

Hadida
7th June 2012, 04:29 PM
สรุปว่า แจ๋ว จริงๆ ตอนนี้มีบ้านใหม่กันแล้ว ผมแอบมาเล่นซะแระ 555

ลุงช้างกับป้าตา
7th June 2012, 07:57 PM
น่ารักที่สุดเล้ย

TOR-HONG
7th June 2012, 09:49 PM
:oเปิดมาตกใจหมดเลย......สวยงามจริงๆขอรับทั้งตั้ม และ ท่านอาจารย์:)

QuanTum
7th June 2012, 11:52 PM
โอ้โฮ...น้องตั้ม...บ้านใหม่ใสกิ๊ก..เล่นลงภาพแรกซะงามขนาดนี้ แล้วพี่จะเอาอะไรมาลงล่ะครับ ก๊อปปี้อย่างเดียวดีก่า

ขอบคุณมากนะครับสำหรับทุกเรื่องที่ช่วยทำให้พวกเรา

ด้วยความยินดียิ่งครับอ.ตู่ ไหนๆ ก็ยังออกไปถ่ายรูปไม่ค่อยได้เพราะติดเจ้าตัวเล็กอยู่ ก็ได้แต่ดูรูปแต่ละท่านนี่แหละที่เหมือนกับได้ร่วมทริปด้วยยังไงยังงั้นเลย :cool:
จะพยายามปรับปรุงไปเรื่อยๆนะครับ จริงๆ นี่ยังไม่ได้บอกใครเลยว่าจะให้เข้ามาลองเวบ กะว่าเซทไปเรื่อยๆ ก่อน เสาร์อาทิตย์ค่อยให้เข้ามา แต่ ...แต่ละคนไวจริงๆ เข้ามา register มา post กันสนุกเลย 555 แต่ก็ไม่เป็นไรครับ ตอนนี้ก็พอเล่นได้สบายๆ ระดับนึงแล้ว ยังไงก็ช่วยกันทดสอบ อยากได้อะไรเพิ่ม เอาอะไรออกก็เสนอมาได้ครับ จะค่อยๆ ทำให้ครับ :D

ยายแม้น
8th June 2012, 07:02 AM
....มันเยี่ยมมากเลยอ่ะ...จอร์จ..เออ..อะ
....ทำเสียงหล่อให้เหมือนนะ...เออ..อ๊ะ..อ..อิอิ

ลุงช้างกับป้าตา
8th June 2012, 06:28 PM
มันสวยงามทุกภาพเลยหละ

จอห์น
8th June 2012, 10:41 PM
**** สวยงามมากครับ..อ. นกยักษ์****

JupSmith
10th June 2012, 08:54 PM
โอ้ย QuanTum ทำปร้าเจ็บตาไปเลย มันสวยคมขาด อะไรขนาดนั้นหนอ เห็นแล้วได้แต่ร้องเพลงเป็นไปไม่ได้ บอกตัวเอง
อ.ตู่, ป้านิคะ อกเงินมหาชนคู่นี้น่ารักเหลือเกินเห็นแล้วอดใจไม่ได้เลยตามไปเก็บเรียบร้อยแล้วเหมือนกันค่ะ แต่ไม่แร่มเหมือนของท่านผู้อาวุโสเลยค่ะ :cool:

ตรูดหมึก
10th June 2012, 09:06 PM
ขอบคุงเพ่ควาญtum และทีมงานทุกทั่นเรยก้าบบบบ....;)

QuanTum_Test
12th June 2012, 09:34 PM
test Avatar หน่อย

ไอ้จุก
12th June 2012, 09:49 PM
214ขอ แจม ด้วยนะครับ

TOR-HONG
12th June 2012, 10:46 PM
เกาะคู่แบบนี้อยากได้บ้างจัง อิจฉาพี่จุกจัง ฮือๆ

Sahanan
12th June 2012, 11:09 PM
ขอ font ขนาด 5 เป็น standard เลยครับ..ขนาด 3 คิดว่ายังเล็กไปอ่ะ....ใครจะเล็กหรือใหญ่ จัดการเอง.......ใครเห็นด้วย ยกมือ...อิอิ....นี่คือ ขนาด 5

​แล้ว อวตาร์ มันใส่รูปไม่ได้...ทำอย่างไง

Sahanan
12th June 2012, 11:14 PM
ขอ chat box ตามมาด้วยในหน้า "ดูนกวันหยุด" ก็าบบบบบ....ตอนนี้มีเฉพาะ "หน้าบอร์ด" เท่านั้น...​ขอมากไป จะโดนมั้ยเนี่ยะ

QuanTum
12th June 2012, 11:59 PM
ขอ chat box ตามมาด้วยในหน้า "ดูนกวันหยุด" ก็าบบบบบ....ตอนนี้มีเฉพาะ "หน้าบอร์ด" เท่านั้น...​ขอมากไป จะโดนมั้ยเนี่ยะ

ขอมากไม่ว่า แต่ต้องเอารูปแหล่มๆ มาโพสต์มากๆ ด้วยนะค้าบ คริๆ จะค่อยๆ ทยอยทำให้ครับ ช่วงนี้งานเข้า แหะๆ :cool:

Passakorn
16th July 2012, 06:55 PM
สวยงามคมชัดมากๆๆๆ ขนกระจุย ชอบมากๆ กรุณาลงให้ชมอีกได้ใหมครับ...... :357: